Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนเรื่อง utorrent

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนเรื่อง utorrent

จากรูป

pause กับ Stop ต่างกันยังไง

ถ้าผมจะหยุดโหลดไว้โหลดพรุ่งนี้กดตัวไหนครับ

Originally posted by taylkapook View Post
    จากรูป

pause กับ Stop ต่างกันยังไง

ถ้าผมจะหยุดโหลดไว้โหลดพรุ่งนี้กดตัวไหนครับ
    มีค่าเท่ากันครับ เพี่ยงแต่ว่าไฟล์ของท่านไม่สูญหาย หรือว่าย้ายที่ ย้ายตำแหน่ง แต่โดยส่วนตัวแล้วผม จะ Stop เลยครับ แล้วปิดโปรแกรมไปเลยเพราะว่าไม่อย่างงั้นมันจะต้องมาคอย ทำการเช็คค่าอีกครั้งเสียเวลาเปล่าๆ ครับลองดูนะครับ

Comment

ความเห็นส่วนตัวนะครับ pause เนี่ยมันจะทำการหยุดโหลดชั่วคราวคือมันยังติดต่อกับ peer อยู่
      ส่วน stop นั้นจะหยุดงานเลยคือไม่มีการติดต่อกับ peer ไว้เวลากด start มันจึงจะติดต่อกับ peer อีกครั้ง
      แต่ถ้า pause นั้นจะโหลดต่อได้ทันทีเลยไม่ต้องรอติดต่อกับ peer ใหม่....

Comment

Originally posted by aummm View Post
        ความเห็นส่วนตัวนะครับ pause เนี่ยมันจะทำการหยุดโหลดชั่วคราวคือมันยังติดต่อกับ peer อยู่
        ส่วน stop นั้นจะหยุดงานเลยคือไม่มีการติดต่อกับ peer ไว้เวลากด start มันจึงจะติดต่อกับ peer อีกครั้ง
        แต่ถ้า pause นั้นจะโหลดต่อได้ทันทีเลยไม่ต้องรอติดต่อกับ peer ใหม่....
        ^^^^^^^
        ตามนั้นครับ มายืนยัน

Comment

อันนี้คือภาพแสดงความแตกต่างระหว่าง Pause กับ Stop

Pause

Stop

Comment

ล่าสุด µTorrent ออกเวอร์ชั่น 1.8 ใหม่ไฉไลกว่าเก่าครับ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
              ล่าสุด µTorrent ออกเวอร์ชั่น 1.8 ใหม่ไฉไลกว่าเก่าครับ
              อ่ะจริงดิ่ท่าน

Comment

ของผมยังใช้ 1.6.1 อยู่ เลยอ่ะท่าน....

Comment

Working...
                X