Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนน 3dmark06 กะตู้ปลา ของ 5930g

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by killerhisoka View Post
    อิอิ โทดทีคับ

อยากเปิดกระทู้ใหม่เผื่อมีคนอยากรู้คะแนน แต่มะมีใครถอยมาเทสให้ดูอ่ะคับ

ว่าแต่คุณ coonismile ลงโลงมากะผมรึยังเนี่ย

พรุ่งนี้เป็นที่แน่นอนแล้วครับ
    วันนี้โทรไปถามที่ csc มา ได้ราคา 46900 + vat 1000 ครับ ไม่ยอมดลราคาเลยครับ
    พรุ่งนี้จะลองไปถามที่ it fever ที่คุณแนะนำมานะครับ
    ได้ความคืบหน้าอย่างไรจะมารายงานอีกทีครับ

ลงโลง ลงโลง ลงโลง ลงโลง ลงโลง ลงโลง ลงโลง ลงโลง เย้

Comment

แรงดีจิงๆ

^^

Comment

ท่านช่วย review มาให้ชมด้วยนะครับ รูปร่างภายนอก

Comment

Originally posted by tester234 View Post
          ท่านช่วย review มาให้ชมด้วยนะครับ รูปร่างภายนอก

มีคนขอมาเยอะแล้วคับอยากทำอยู่ แต่องค์ประกอบมะค่อยดีอ่ะคับ

ห้องผมแสงมะค่อยมีอ่ะ ถ่ายออกมามันจะเห็นไม่ชัดอ่ะคับ เพราะตัวเครื่องก็สีดำอยู่แล้ว

ห้องยังมะค่อยมีแสงอีก พอร์ตอะไรก็มองมะเหนกันพอดี เดี๋ยวขอเวลาซักพักนะคับ

รึไม่ ท่านใดที่ถอยมาแล้วก็ทำรีวิวให้ดูก่อนเลยก็ได้คับ

Comment

อันนี้เป็นไดรเวอร์เวอร์ชั่นที่คุณ turionx2 แนะนำมานะคับ

คะแนนดีขึ้นทันตาเห็นเลย

Attached Files

Comment

คะแนนเท่านี้พอจะเล่นพวก assassincreed รึว่า dmc4 ไหวมั้ยคับ

กลัวได้เกมมาเล่นแล้วเครื่องไม่ไหวอ่ะ -_-*

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                aspire 5930 ตัวนี้ GF9600M GT ddr2หรือว่าddr3 ครับทำไม เวป acer บอก DDR3
                - NVIDIA® GeForce® 9600M GT with up to 23038 MB of TurboCache™ (512 MB of dedicated GDDR3 VRAM, up to 1791 MB of shared system memory), supporting NVIDIA® PureVideo™ HD technology, OpenEXR High Dynamic-Range (HDR) technology, Shader Model 4.0, Microsoft® DirectX® 10
                - NVIDIA® GeForce® 9300M GS with up to 2047 MB of TurboCache™ (256 MB of dedicated DDR2 VRAM, up to 1791 MB of shared system memory), supporting NVIDIA® PureVideo™ HD technology, OpenEXR High Dynamic-Range (HDR) technology, Shader Model 4.0, Microsoft® DirectX® 10
                - Dual independent display support
                - 16.7 million colors
                - MPEG-2/DVD decoding
                - WMV9 (VC-1) and H.264 (AVC) decoding
                - HDMI™ (High-Definition Multimedia Interface) with HDCP (High-bandwidth Digital Content Protection) support
                - Acer Arcade™ Deluxe featuring Acer CinemaVision™ and Acer ClearVision™ technologies

รบกวนขอดู GPU-Z หน่อยครับ
                จัดให้คับ

แต่งงอ่ะ มันมะบอกเลยว่าเป็น ddr อะไร ว่างไว้เฉยๆเลยอ่ะคับ
                Attached Files

Comment

ดูจาก memory อาจจะเป็น ddr3 คะแนน3D06 แรงมากๆครับ ชนิด 8700M GT DDR3 เสียวหลังเลยเผลอๆมากกว่าอีก นี้ขนาดเดิมๆถ้าลากนี้แจ่มแน่นอน แต่แปลก ตู้ปลากลับงั้นๆ น้อยกว่า G1sn ซะอีก สงสัยเก่าเกินเลยไม่support เท่าไหร่
                  เลือกเป็นโหมด performance ยังคับถ้ายังปรับตามรูปแล้วเทสอีกทีครับ
                  Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:46:23.

Comment

ปรับแล้วคับ ได้คะแนนอย่างที่เห็นแหละคับ

มันขึ้นๆลงๆ ระหว่าง 5600 - 5800 อ่ะคับ

คะแนนตู้ปลาจะอยู่ที่ 85000 - 86000 กว่าๆตลอดเลยคับ

แต่เหมือนมันไม่ support xp ยังไงไม่รุนะคับ

เคยลง xp ไป เครื่องทำงานช้ากว่าวิสต้ามากๆคับ เลยลงวิสต้าและก็คงใช้วิสต้าดีกว่า

หรือว่าที่เป็นอย่างนี้เพราะ cpu รุ่นที่ขึ้นต้นด้วย p รึป่าวคับ

ซีรี่นี้มันมีอะไรที่แปลกไปจากรุ่น t เหรอคับ

Comment

Originally posted by killerhisoka View Post
                      คะแนนเท่านี้พอจะเล่นพวก assassincreed รึว่า dmc4 ไหวมั้ยคับ

กลัวได้เกมมาเล่นแล้วเครื่องไม่ไหวอ่ะ -_-*
                      dmc4 --- ผมปรับสุดทุกอย่าง ไม่มีกระตุกคับ

ส่วน assassincreed ม่ายได้ลองเพราะม่ายชอบงะ

แต่รู้สึกตอนอยู่ที่วินโดบางทีมันกระตุก ๆ ไงไม่รู้ (วิสต้าที่ติดมากับเครื่องอ่ะคับ)
                      แต่เล่นเกมหรือทำอะไรที่ไม่ได้อยู่ที่วินโดไม่เปงไรนะคับ
                      รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

Comment

จัดให้คับ

แต่งงอ่ะ มันมะบอกเลยว่าเป็น ddr อะไร ว่างไว้เฉยๆเลยอ่ะคับ
                        เกจิฟันธงเลยครับ GDDR3 แน่นอน เอาแล้วมั้ยล่ะพี่น้อง

อิอิ อยากได้ยังเลยอ่ะ ห้าๆ

Comment

สุดยอดครับ แรงมากมาย

Comment

แล้ว tv tuner นี่มันใช้ยังไงครับ , เมื่อวาน มันร้อน จนรีไปเองเลยอะครับ เล่นเพลินไปหน่อย
                            Last edited by darkzerg; 9 Aug 2008, 15:34:04.

Comment

ddr3 krab
                              very good performance
                              5930g

Comment

ต้องถ่ายน้ำให้ตู้ปลาใหม่เเล้ว สงสัยจะเก่าเกินจริงๆ คะแนนควรจะมากกว่านี้ เป็นเพราะsp1เเหละตัวดี

แต่3D06ได้5802 ที่1280x800แรงใช้ได้เลย 8600M GTตกกระป๋องไปเลย

ปล.8600M GT >> 475/700/950

9600M GT >> 500/800/1250

Comment

Working...
                                X