Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากรู้ว่าเราจะเก็บหนังHDไว้ที่ไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากรู้ว่าเราจะเก็บหนังHDไว้ที่ไหนดีคับ

พอดีอยากเก็บไว้แต่เปลืองฮาดดิส
    ไม่ทราบว่าจะแบ่งไฟล์แล้วไรท์ลงDVDได้ป่าวคับ
    ถ้าแบ่งไฟล์ได้ไรท์ลงDVDแล้วเราสามารถเอาแผ่นDVDไปดูในเครื่องเล่นDVDได้ไหมคับ

สามารถไรท์ลงแผ่น DVD ได้

1.ไฟล์ที่ต้องการไรท์ลงแผ่น DVD เป็นไฟล์แบบไหน เป็นไฟล์หนัง DVD หรือเปล่า ถ้าใช่ก็สามารถไรท์แล้วเปิดในเครื่องเล่น DVD ได้ ถ้าไม่ใช่ก็ต้องแปลงกลับเป็นไฟล์ DVD เนื้อที่หลังแปลงกลับน่าจะเพิ่มขึ้นนะ แต่คุณภาพของสัญญาณไม่เพิ่มขึ้น เปลืองแผ่นไปเปล่าๆ....

2.โดยส่วนตัวผมถ้าหนังนั้นไม่เป็นไฟล์ DVD ส่วนใหญ่ผมจะไรท์เป็นแบบไรท์ข้อมูลแล้วค่อยมาเปิดกับคอมฯ.ทำให้สามารถบบรจุหนังต่อแผ่นได้มากขึ้น...

อื่นๆ..รอคำตอบจากท่านถัดไปครับ

Comment

Originally posted by yourth View Post
      สามารถไรท์ลงแผ่น DVD ได้

1.ไฟล์ที่ต้องการไรท์ลงแผ่น DVD เป็นไฟล์แบบไหน เป็นไฟล์หนัง DVD หรือเปล่า ถ้าใช่ก็สามารถไรท์แล้วเปิดในเครื่องเล่น DVD ได้ ถ้าไม่ใช่ก็ต้องแปลงกลับเป็นไฟล์ DVD เนื้อที่หลังแปลงกลับน่าจะเพิ่มขึ้นนะ แต่คุณภาพของสัญญาณไม่เพิ่มขึ้น เปลืองแผ่นไปเปล่าๆ....

2.โดยส่วนตัวผมถ้าหนังนั้นไม่เป็นไฟล์ DVD ส่วนใหญ่ผมจะไรท์เป็นแบบไรท์ข้อมูลแล้วค่อยมาเปิดกับคอมฯ.ทำให้สามารถบบรจุหนังต่อแผ่นได้มากขึ้น...

อื่นๆ..รอคำตอบจากท่านถัดไปครับ
      ขอบคุณคับ

Comment

Working...
      X