overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ทำไมเกมROถึงใช้ CPU 2coreเลยอ่ะ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Default ทำไมเกมROถึงใช้ CPU 2coreเลยอ่ะ

NBเพื่อนผม T5550

ผมเล่นเกมro cpuรัน 50-60% ทั้ง2coreเลยครับ ร้อนจนเครื่องแฮงค์ไปเลย

ขณะนั้น ไม่ได้ทำmulti taskingแต่อย่างใด

หรือว่าro ใช้cpuประมวลผลทั้ง2 coreเลย!!!!

จะทำไงดี

OverclockZone Member kingmax's Avatar

มันรัน 2หัว แต่หัวละ 50-60% ถ้า CPU หัวเดียวมันจะ 100% ไปแล้วงับผม ถือว่ามันกิน CPU แค่หัวเดียวครับ ส่วนไอร้อนไม่ร้อน อันนี้ไม่แน่ครับ อาจจะเป็นที่อื่นก็ได้ครับ

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

เป็นเกมที่กินcpuอย่างไม่น่าเชื่อ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by sicklab View Post
    NBเพื่อนผม T5550

ผมเล่นเกมro cpuรัน 50-60% ทั้ง2coreเลยครับ ร้อนจนเครื่องแฮงค์ไปเลย

ขณะนั้น ไม่ได้ทำmulti taskingแต่อย่างใด

หรือว่าro ใช้cpuประมวลผลทั้ง2 coreเลย!!!!

จะทำไงดี
    เกมRO ไม่น่าจะเป็นงั้น เกมนี้ออกมาเปง10ปีแล้วขนาด celeronตัวต่ำๆยังเล่นได้สบายเลย คงเป็นที่ไวรัสหรือวินโดว์แอบรันอะไรอยู่อะป่าวครับ

OverclockZone Member

หรือเกม RO จะเปนคนละตัวที่ผมเข้าใจ Ragnarok online อะป่าวอะ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Ragnarokนี่แหละครับ

สมัยก่อนใช้K6-IIยังเล่นได้เลยครับ

เหอๆ

เกมเกือบ10ปีแล้ว มันไม่น่ากินซีพียูมากแบบนี้นะ

เรื่องไวรัสไม่มีแน่ครับ เพิ่งลงวินใหม่ แล้วเปิดแสกนไวรัสตลอด เหอๆ

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

2หัว ผมเปิดได้ตั้ง 3 ตัว มันก็รัน 70-80% ไม่มีค้างเดินสบาย ๆ 4600+ ครับ

OverclockZone Member prathanc77's Avatar

สแกน มัลแวร์สปายแวร์ด้วยครับ
    คงโดนอะไรสักอย่างแล้ว

OverclockZone Member Hector's Avatar

ลองใช้โปรแกรมตัวนี้เปิดดูโปรแกรมต่างๆที่กำลังรันอยู่ เคยโดน service ของครีเอทีฟเล่นซะเครื่ืองแฮงค์เลย

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

เครื่องผมก็เป็นครับ e2160 ยิ่งตอนเข้าเกมกินเครื่องมากๆ เมื่อก่อนกับตอนนี้อาจจะไม่เหมือนกันแล้วนะ เครื่องผม
    แสกนแล้วไม่เจออะไรด้วย

OverclockZone Member cartoondw's Avatar

คือว่าตอนนี้มันมีโปรแกรมป้องกันอะไรก็ไม่รู้อ่ะคับ...แต่ว่าสมัยเมื่อก่อนมันไม่มีน่ะคับ

คล้ายๆเป็นตัวส่งแพ็คเกจอะไรเนี่ยแหละ

คือประมาณว่าป้องกันบอทอ่ะ

OverclockZone Member u_jang44's Avatar
    พันทิพย์งามวงศ์วาน

Quote Originally Posted by cartoondw View Post
    คือว่าตอนนี้มันมีโปรแกรมป้องกันอะไรก็ไม่รู้อ่ะคับ...แต่ว่าสมัยเมื่อก่อนมันไม่มีน่ะคับ

คล้ายๆเป็นตัวส่งแพ็คเกจอะไรเนี่ยแหละ

คือประมาณว่าป้องกันบอทอ่ะ

ถูกต้องแล้วครับ
    ผมเลยต้องชื้อเครื่องใหม่มาเปิดบอท อิอิ
    เครื่องเก่าเปิดแล้ว CPU มันรัน 100% ตลอดเวลา
    เป็นที่ตัวแฮกชิลของตัวเกมส์อ่ะครับ

OverclockZone Member Masterboy's Avatar
    -:- Pratunam Phra-in -:-

ป้องกันปอทหรือ ผมไม่เชื่อครับ บอทวิ่ง 90%

OverclockZone Member lahunza's Avatar

ปรกติคับ เปิด ไอดี เดียวกิน 40-50% 2ไอดี 60-70% 3ไอดี 80-100% 4ไอดี 100%

OverclockZone Member milfeulle1GA's Avatar

CPU ขึ้นอย่างนั้นก็ดูจะปรกตินะครับ

แต่ถ้า 50% ก็ยังร้อนจนแฮงค์ได้เนี่ย ก็ต้องดูว่า วาง NB ยังไง มีที่ระบายความร้อนพอไหมี บางทีก็เป็นที่ตัวเครื่อง บางยี่ห้อ ติดตั้ง Heatsink ข้างในมาไม่มี ก็ยังมี - - - - ปัญหานี้ต้องแก้ครับ

OverclockZone Member bammbamm's Avatar

โหเดียวนี้มันโหดขนานนี้เลยหรอ เมื่อก่อนสัก3-4ปี ยังเล่นสบายๆอยู่เลยขนานเปิด2จอ

OverclockZone Member nos21's Avatar

เหอะๆๆๆ RO หรือ Assasin ceed นี้ น่าจะเป็นที่โปรแกรมที่มันรันน่าจะเยอะเกินไป

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ออ คือ ว่า มัน ลง Hshild กัน บอท อะครับ

มันเลยรันเยอะไม่งั้นเปิดได้เปง 10 ก้ไม่เเลค หรอก * - -

เปงเหมือนกันทุกเครื่องเเหละครับหิหิ

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

Quote Originally Posted by sicklab View Post
    Ragnarokนี่แหละครับ

สมัยก่อนใช้K6-IIยังเล่นได้เลยครับ

เหอๆ

เกมเกือบ10ปีแล้ว มันไม่น่ากินซีพียูมากแบบนี้นะ

เรื่องไวรัสไม่มีแน่ครับ เพิ่งลงวินใหม่ แล้วเปิดแสกนไวรัสตลอด เหอๆ

ผมเคยเอาเครื่องปู่ของทวดของทวดของปู่อีกที (มันเก่าหน่ะครับ) K6-II 350MHz รันเข้า RO

เข้าได้ครับ แต่เดินไม่ได้ เม้าไม่ขยับเลย ขยับก็ช้ามากกกกก แลคสุดยอดครับ ซักพักค้างซะงั้นน - -

cpu ไม่ต้องพูดถึงครับ 100% ตั้งแต่คลิ๊กไอคอน RO ตลอดงาน -*-

แต่เครื่องท่านใช้ซีพียูสองคอร์ 50-60% ผมว่าปกตินะ

OverclockZone Member zukcharoen's Avatar

มันเป็นกับไอ้โปรแกรม anti-bot ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks