Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนPartition Magic 8ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนPartition Magic 8ให้หน่อยครับ

ผมได้ติดตั้ง Partition Magic 8 ไว้ที่เครื่องแล้ว แต่ใช้งานไม่เป็น คืออยากจะเพิ่มขนาดให้กับ dive c ตอนนี้เหลือไม่ถึง ีู่ 3GB แล้ว
    dive D มีพื้นที่ว่างอยู่ 12 GB คือว่าจะเพิ่มขนาดให้กับ dive c สัก 5 GB จะต้องทำอย่างไรครับ ข้อมูลในDive D ผมไม่ค่อยมีอะไร ไม่ต้องกลัวว่าข้อมูลจะหาย ไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไร เข้าโปรแกรมตรงไหน ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคือผมทำไม่เป็นจริงๆ

Originally posted by manman View Post
    ผมได้ติดตั้ง Partition Magic 8 ไว้ที่เครื่องแล้ว แต่ใช้งานไม่เป็น คืออยากจะเพิ่มขนาดให้กับ dive c ตอนนี้เหลือไม่ถึง ีู่ 3GB แล้ว
    dive D มีพื้นที่ว่างอยู่ 12 GB คือว่าจะเพิ่มขนาดให้กับ dive c สัก 5 GB จะต้องทำอย่างไรครับ ข้อมูลในDive D ผมไม่ค่อยมีอะไร ไม่ต้องกลัวว่าข้อมูลจะหาย ไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไร เข้าโปรแกรมตรงไหน ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคือผมทำไม่เป็นจริงๆ
    1.ลดขนาด ไดร์ D ก่อนนะคับว่าจะให้เหลือเท่าไร <resize>
    2.เพิ่ม ไดร์ c ว่าต่อการเท่าไร <resize>
    3. กด เครื่องหมายถูกที่มี ขีด ถูก2 อัน
    ขออภัยไม่มีภาพให้ดู

Comment

Working...
    X