Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยวกับสายไฟ 6 Pinของ 9800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยวกับสายไฟ 6 Pinของ 9800GT

คือผมใช้ galaxy 9800GT ให้เสียบไฟ 6 pin 2อัน
    แต่ทำไมของ palit 9800GT ให้เสียบไฟ 6 pin แค่ 1 อัน

รูปจาก UPC นะครับ

แล้วแบบนี้ผมเสียบแค่อันเดียวได้มั้ยครับ ใครพอทราบบ้าง

ของgalaxyมันมีอีกช่องไว่จ่ายไฟเพิ่มให้แรมน่ะครับ ลากไกลๆหายห่วงครับ

Comment

ถ้าไม่ลากนี่เสียบแค่ช่องเดียวก็ได้ช่ายป่ะครับ
      แล้วถ้าจะเสียบแค่ช่องเดียวนี่ ต้องเสียบช่องด้านซ้ายหรือขวา หรือช่องไหนก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by Ajuiy View Post
        ถ้าไม่ลากนี่เสียบแค่ช่องเดียวก็ได้ช่ายป่ะครับ
        แล้วถ้าจะเสียบแค่ช่องเดียวนี่ ต้องเสียบช่องด้านซ้ายหรือขวา หรือช่องไหนก็ได้ครับ
        ลองเลยเสียบช่องไหนเปิดติดก็ช่องนั้นแหละครับ มันไม่พังหรอ
        ถ้าไม่ติดก็คงต้องเสียบสองช่อง

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

เสียบช่องเดียวไม่เคยลองครับ เคยแต่ไม่เสียบ(ลืมนั่นเอง) ก็ทำงานได้ปกติ(ที่โหมด2D) เผลอเปิดเกมก็งานเข้าละครับ หุหุ

Comment

Working...
            X