Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องฮาร์ดดิสหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องฮาร์ดดิสหน่อยครับ

ถ้าฮาร์ดดิสใช้บูทไม่ได้(ค้างก่อนถึงไบออส)หมายความว่ามันเสียหรือเปล่าครับ แต่ว่าลองถอดไปเสียบแบบภายนอกที่เครื่องอื่นก็มองเห็นนะครับ แต่ว่าพอใช้เป็นตัวบูทแล้วค้างตลอดเลย แบบนี้จะฟันธงได้ว่าเสียหรือเปล่าครับ แล้วประกันเค้าจะเคลมให้ป่าว(ของซินเน็คครับ) เวลาเคลมต้องส่งเคลมที่ไหนครับเพราะซื้อจากแอดไวซ์แล้วเค้าบอกว่าต้องส่งไปที่ซินเน็คอ่ะครับ งงเงื่อนไขการรับประกัน

ลองเช็คแบดดูก่อนครับ

ส่งเคลมก็ส่ง synnex zeer ชั้น3 ได้เลยครับ อยู่ใกล้กับ advice นั่นแหละครับ

Comment

HDD คงไม่เสียหรอกครับ ผมว่า Windows เสียมากกว่ามั้ง
      ลองลงวินโดว์ใหม่ครับ ถ้าไม่หายก็แสกนแบด ถ้ามีก็ส่งเครม

Comment

Originally posted by nununu View Post
        HDD คงไม่เสียหรอกครับ ผมว่า Windows เสียมากกว่ามั้ง
        ลองลงวินโดว์ใหม่ครับ ถ้าไม่หายก็แสกนแบด ถ้ามีก็ส่งเครม
        ลองแล้วครับประมาณ3-4ตัวได้แต่เป็นเหมือนกันหมดเลยคือลงเสร็จแล้วพอจะบูทเข้าวินโดว ก็ค้างที่จอดำๆไปเลยอ่ะครับ อ้อ อีกอย่างนะครับก่อนที่จะลงได้นี่ต้องถอดไปเสียบที่เครื่องอื่นเพื่อฟอแมทก่อนอ่ะครับไม่งั้นมันบูทเข้าไบออสมะได้ รบกวนอีกนิดครับสแกนหาแบดใช้โปรแกรมอะไรครับ

Comment

hd tuneครับ

Comment

Working...
          X