Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบวิธีเปิดหน้าต่างวิสต้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทราบวิธีเปิดหน้าต่างวิสต้า

เพิ่งหัดใช้วิสต้าครับ อยากทราบว่าเวลาเปิดหน้าต่างจะทำอย่างไรให้เปิดได้เต็มจอครับ ผมเปิดหน้าถัดไปทุกหน้ามันเป็นจอเล็ก ต้องคลิกขยายให้เต็มหน้าเองทุกครั้ง ช่่วยด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

คลิกขวาที่ไอคอน เลือก Property ดูช่อง run เปลี่ยนเป็น Maximmize ครับ

หากเป็นพวก IE หรือ My comp จะไม่มีคำสั่งนี้จะมีเฉพาะ Short Cut เท่านั้น
    ดังนั้นหากจะทำจะต้องสร้าง Short Cut ของ My comp หรือ IE ขึ้นมาก่อน
    แล้วเข้าไปตั้งค่า แล้วค่อยลบ Short Cut นั้นทิ้งไปครับ

ปล. สามารถใช้ได้ทั้ง XP และ Vista

Comment

แหะ แหะ
      ไม่เข้าใจครับ
      คือผมเป็นทุกหน้านะครับ
      จากเดสทอ็ป ไม่ว่าจะไปหน้าไหนมันเล็กหมดครับ
      ขอละเอียดหน่อยนะครับ
      ขอบคุณมากครับคูณnununu

Comment

รูปตัวอย่างครับ
        Attached Files

Comment

1. คลิกขวาที่ My comp
          2. เลือก Create Short Cut
          3. ไปคลิกขวาที่ไฟล์ Short Cut ของ My Comp
          4. เลือก Property
          5. หาช่อง run แล้วปรับเป็น Maximize แล้วลองเปิดดูครับ ( ช่องสีแดง )

Comment

ผมเข้าใจตั้งแต่คำตอบแรกเลยครับ
            ถ้าเคยทำใน XP วิสต้าก็ไม่ได้ยากเลย

Comment

ขอบคุณ คุณnununuอีกครั้งครับ

Comment

Working...
              X