Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600GT เปิด PhysX ได้แล้ว!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600GT เปิด PhysX ได้แล้ว!!!!

ออกมาเม่อวันที่ 4 สค.
    เป็น PhysX Driver เวอร์ใหม่ที่รองรับ G94 และ G96 เพิ่ม
    ซึ่งหมายความว่ารองรับ GF9600GT และ GF9500GT ด้วย

PhysX ตัวใหม่ เป็นเวอร์ชั่น 8.07.18
    สามารถโหลดได้ที่นี่เลยครับ

http://en.expreview.com/img/software...emSoftware.exe

จัดไปเพื่อความแรง เดี๋ยวเทสเอาผลมาให้ดูครับ

จัดไปผมใช้ ผมก็ใช้ 9600 GT

Comment

น่ายินดี นึกว่าจะกั๊กยาว

Comment

มันจะทำให้เร็วขึ้นไหมครับ

Comment

ไม่ลองไม่รู้ครับ ขอลองก่อนหละ

Comment

ผมใช้ไม่ได้อ่าคับ
            ผมใช้Ecs9600GTเซงๆ

Comment

เจ้า PhysX จวนจะตายอยู่แล้ว NVIDIA ยังขุดมาอีก การตลาดเค้าดีจริงๆ

Comment

อู้ววว ผมก็ 9600GT ^^ ขอบคุณครับ

Comment

หลังจากที่โหลดมาเทสบน Vista Ultimate SP1 64Bit
                  โดยมี System คือ

XFX GF9600GT คล็อกมาตรฐานเดิมๆ Core 650 Mem 900
                  Intel E8200 2.66 เดิมๆ ไม่คล็อก
                  Gigabyte GA-P35-DS3L
                  DDR2 800MHz 2*2GB 5-5-5-15 DualCH
                  PCIX ล็อกบัส 100 นะครับ

ไม่มี PhysX บน Driver 175.12

ไม่มี PhysX บน Driver 177.79

PhysX Driver 8.07.18 + Driver 177.79

สังเกตุได้ว่า ภาพที่ 1 กับ 2 ไม่มี PhysX ทั้งคู่ ต่างกันแค่ตัว Driver คะแนนก็พุ่งขึ้นมาถึง 600 คะแนน
                  โดยที่ cpu score เท่าเดิม แต่ GPU score เพิ่มขึ้นมา เกือบๆ 700 แสดงว่า Driver ดึงประสิทธิภาพ
                  ออกมาได้มากขึ้น

และในภาพที่ 3
                  เมื่อผมทำการ Setup PhysX 8.07.18 ลงไปแล้วเปิดใช้งาน คะแนนพุ่งขึ้นมาอีก 700 คะแนน
                  แต่ GPU Score เท่าเดิม ที่เพิ่มขึ้นมาคือ cpu score แทน
                  ซึ่งผมก็สังเกตุเห็นว่า framerate ไม่ได้เพิ่มขึ้นจากเดิมเลย จากการคิดของผมคือ PhysX ที่ลงไป
                  จะเปลี่ยนจากใช้ CPU ประมวลผลฟิสิกส์ ไปยัง GPU แทน ซึ่งสามารถทำได้ดีกว่า CPU
                  แต่โปรแกรมจะแสดงออกมาในรูปแบบของ CPU Score แทน

Comment

ดังนั้นจึงสรุปได้ว่า การลง PhysX Driver หากใช้ในโปรแกรม หรือเกม ที่ไม่ได้ใช้ระบบฟิสิกส์
                    จะมีเฟรมเรตไม่แตกต่างกับของเดิม และก็ในทำนองเดียวกัน แม้เกมนั้นจะซัพพอร์ต แต่เกมจะใช้ในบางฉากเท่านั้น
                    เช่นการโยนระเบิดใส่สิ่งของ ระบบนี้จะช่วยเรื่องการประมวลผลของสิ่งที่กระเด็นกระดอนแค่นั้นแหละ

แต่ก็รู้สึกดีกับแต้มที่ได้เพิ่มขึ้นมามากๆครับ
                    จบการ review

ปล. ภาพใหญ่ขออภัยนะ ย่อแล้วมันมัวๆ
                    ปล2. ดูจากนาฬิกาของ Vista ผมเทสมาให้ชมสดๆร้อนๆเลย แต่ผมเทสไม่ตรงกับลำดับเหตุการ
                    แต่ผมโพสโดยเรียงลำดับเหตุการณ์ใหม่ให้เข้าใจง่าย โดยคุมตัวแปรเหมือนกันหมด ฉะนั้นคลาดเคลื่อนน้อยมากๆครับ

Comment

เยี่ยมครับ

Comment

แล้ว 9600GSO
                        จะใช้ได้ไหม

ว่าแล้วก็โหลดไปลองซะเลย 555+

ขอบคุณมากงับ ^^

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
                          ผมใช้ไม่ได้อ่าคับ
                          ผมใช้Ecs9600GTเซงๆ
                          เปลี่ียนไดเวอร์เป็น 177.79 ก็ใช้ใด้แล้วครับ

Comment

9600GSO ใช้ได้ตังแต่เวอร์เก่าแล้วครับ เนื่องจากชิบเป็นตัว G92

ซึ่งเวอร์เก่า (8.06.xxx) จะรองรับแค่ชิบ G92 กับ GT200
                            แต่ตัวนี้ (8.07.18) รองรับ G92 94 96 GT200 ครับ เพิ่ม 9600GT กับ 9500GT ขึ้นมา
                            และยังรองรับตัวเก่าเหมือนเดิม

Comment

175.19 ยังใช้ไม่ได้ใช่มั้ยครับ ต้องอัพ 177.79ก่อน ถูกต้องมั้ยครับ

Comment

Working...
                              X