Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้Tuniqอยู่แล้วเปลี่ยนพัดลมบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้Tuniqอยู่แล้วเปลี่ยนพัดลมบ้างครับ

ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนใส่delta 0.34a 73cfm แทน แต่ลองดูแล้ว พัดลมTuniq สีดำ ลมแรงกว่าอีกแฮะ อยากทราบว่ามีใครเปลี่ยนพัดลมให้มันบ้างครับ เย็นลงกี่องศา ลมแรงกว่าเดิมเยอะไหม

ผมเปลี่ยนเป็นตัว Coolermaster 90CFM 2000rpm เงียบดีครับ idle 37c กับ Abit AX78+3600@2.85G

Comment

มันเย็นกว่าเดิมไหมครับ สนตัวตัวนั้นตั้งนานแระ ก่อนจะเข้าไทยอีก ลมมันแรงกว่าตัวเก่าเยอะไหมครับ?

Comment

ผมใส่อยู่กับ tt thunderblade 2000rpm idle 32 ครับ

Comment

พัดลมที่ติดมามันก็ 1100 - 2200 รอบอยู่แล้วอะครับ
          ไม่ทราบว่าเปลี่ยนเป็น 2000 รอบแล้วมันเย็นกว่าเดิมตรงไหนครับ (ไม่ได้กวนนะครับ สงสัยจริงๆ)
          คนที่เปลี่ยนวานบอกด้วยครับ ...

Comment

ผมอยากทราบว่าตัวใหม่ที่ท่านเอามาเปลี่ยนนี่ลมแรงกว่าตัวเก่าไหม เพราะผมตกใจเหมือนกัน ตัวเก่าลมแรงกว่าdelta 0.34a ที่มีอีก มัน9ใบรอบต่ำลมเลยแรง เง๊อออ ทำไมไม่มีเจ้าไหนผลิตพัดลม9ใบ ซัก2800-3000รอบราคาดีๆ บ้างหนอ ไม่ต้องสวย ขอให้ลมแรงๆ เงีบบๆ พอแระ เล็งพัดลมบ้านหม้อไว้ .54a แต่3ใบ เสียงอย่างดังเลยครับ แต่ลมแรงสะใจ

Comment

แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ

Comment

Working...
              X