Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ คะแนนAquamark3 เพี้ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ คะแนนAquamark3 เพี้ยน

แต่ก่อน

ปัจจุบัน

คือไม่ว่าจะคล็อกหรือไม่คล็อกคะแนนมันก็เหมือนๆเดีมหมดเลยครับ, ใกล้ๆกับในรูบนั้นละครับ
    แต่เวลาผมไปทดสอบใน 3DMark06 คะแนนก็ปกติน่ะครับ ถ้าคล็อกก็ขื้น ไม่คล็อกก็ลด.
    แต่ก่อนมันก็ใช้ปกติดีน่ะครับ แต่พอมาช่วง 2 อาทิตหลังนี้ จูๆมันก็เป็นเอาดื้อๆเลย.
    ผมลองลงโปรแกรมใหม่, Clear BIOS แล้วก็ไม่หาย
    งงอย่างแรงครับ ใครเคยเจอ หรือ รู้วิธีแก้มัยครับ

ปรกติของวิสต้าครับ

Comment

เทียบ "แต่ก่อน" และ "ปัจจุบัน" ก็ทราบได้นะว่าเห็นข้อแตกต่าง ....
      แต่จะให้ฟันธงว่าเป็นกับอะไรคงไม่ได้หรอก เพราะไม่รู้นี่ว่า จะปรับแต่งส่วนไหนไว้ยังงัยบ้าง

Comment

Originally posted by dears View Post
        เทียบ "แต่ก่อน" และ "ปัจจุบัน" ก็ทราบได้นะว่าเห็นข้อแตกต่าง ....
        แต่จะให้ฟันธงว่าเป็นกับอะไรคงไม่ได้หรอก เพราะไม่รู้นี่ว่า จะปรับแต่งส่วนไหนไว้ยังงัยบ้าง
        คือแต่ก่อนก็ไม่ได้ปรับอะไรต่างจากปัจจุบันเลยครับ
        ยกเว็นสะแต่
        แต่ก่อน
        ram เป็น Kingston 667 1GBx2
        CPU bus 240
        Vista Ultimate
        แต่ปัจุบันเปลี่ยนมาเป็น
        ram OCZ nVidia SLI Edition 800 1GBx2
        ปรับค่า 4-4-4-15 1T เพี่มไฟ 2V
        CPU bus 230
        ลงวินโดว์ใหม่ Vista Ultimate ตัวเดีม

ผมทำแค่นั้นอ่ะครับ งงๆอยู่เมื่อกัน
        แต่ก็ไม่แน่ใจ อาจมีจุด "เก็บตก" ที่ไปทำอะไรมันไว้ก็ไม่แน่ ***ๆ
        พอมีความเป็นไปได้อะไรอย่างอื่นมัยครับ?

Comment

ไม่แปลกใจที่ใช้ vista ....

Comment

Working...
          X