Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอความเห็นครับ ATI]...การ์ดจอคนยาก..(จน)...TT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอความเห็นครับ ATI]...การ์ดจอคนยาก..(จน)...TT

พอดีว่าอยากซื้อมาใช้แทนออนบอร์ดครับ เล็งๆ ATI ไว้ครับ เพราะบอร์ดใช้ชิพเซ็ตของค่ายนี้อยู่
    (AMD 690G+SB600 / ATI Xpress 1250 Share) มีงบประมาณลับๆอยู่สองพันหน่อยๆ
    (แอบแฟนไว้อะครับ) เมื่อก่อนใช้ E2140+Gig P31 + 7600GT ตอนนี้ใช้ AMD X2 4800 + MSI 690G + X1250 On Board...

...อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ คือเรื่องของสีสัน เอทีไอสีสดฉูดฉาดกว่าเอ็นวีเดียครับ ..
    เปรียบเทียบกับ 7600GT กับตัวออนบอร์ด ตัวเดิมก็แรงอยู่ เล่นได้ทุกเกม แต่ตัวออนบอร์ดสีสดมาก ดูจากเกมที่ผมเล่นประจำจนจำรายละเอียดได้ เช่น NeedForSpeed : MostWanted กับ BF2
    เกมแรกสีตัวถังรถสะท้อนเงาสีได้ใจมากแต่กระตุก (ใช้ออนบอร์ดเอทีไอ) แต่เล่นได้ลื่น+ปรับละเอียดก็7600GT เลยตั้งใจว่า สองพันกว่าๆ จะลงขวด เอ๊ย...ลงขันซื้อการ์ดค่ายแดงครับ

ใครใช้ตัวใหนอยู่ แล้วคุ้มค่า จะแนะนำ ก็ขอขอบคุณนะครับ....

2000 กว่าลองเข้าห้อง IT Market รอสอย 9600GSO ดู เผลอๆได้ 9600GT คุ้มเลยแต่เป็นค่ายเขียวนะครับ

ถ้าค่ายแดงคงได้ 3850

:คำเตือน ซื้อของมือ 2 ตาดีได้ตาร้ายเสียนะครับแต่ส่วนใหญ่เพื่อนๆ OCZ ไม่ย้อมแมวขายกัน

Comment

Working...
    X