Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยคร้าบบบบ ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยคร้าบบบบ ~

1. ผมต้องการหาซื้ออุปกรณ์ดังรูปที่แนบมาด้วยครับ เป็นเบ้าเสียบสาย Lan แล้วแปลงไปเป็นหัว USB ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ตามเซียร์รังสิตไหมครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ มันเป็นอุปกรณ์ที่ผมจะเอาไปใช้เสียบกับเครื่องเกมส์ Wii หน่ะครับ ตามรูปจะเป็นของ Nintendo เลย แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าซื้อของอย่างอื่นมาจะใช้แทนกันได้ไหม ที่ไม่ซื้อของ Nintendo เพราะว่ามันแพงมาก ราคาอุปกรณ์แค่นั้นตั้ง 1000 กว่าบาทแหนะ

2. ผมอยากหาซื้อ SD Card ครับ อยากได้ซัก 4 Gb แต่ไม่รู้ว่าราคาเท่าไร เพราะหาที่เช็คไม่ได้ ในเว็ปนี้ก็ไม่มีให้เช็ค ผมอยากทราบราคาความจุ 2 Gb และ 4 Gb ครับ

1. ผมมีตัว LAN > USB ซื้อมา 130บาท ใช้กับคอมน่ะได้เหมือนกัน แต่ใช้กับเครื่อง Wii ไม่ทราบ เพราะมันต้องลงไดรเวอร์นะ

Comment

อุปกรณ์อย่างนี้ยังต้องลง driver เลยเหรอครับ เพราะดูแล้วมันเป็นแค่เบ้าแปลงสัญญานที่ไม่ได้ยุ่งยากอะไรเลยอ่ะ y.y

ท่านใดเคยเจอแบบไม่ต้องใช้ driver ไหมครับ

Comment

Working...
      X