Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงใสเรื่อง FPS เกมส์ DMC4 ของผมตรงแหน่งแบบนี้ปรกติปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงใสเรื่อง FPS เกมส์ DMC4 ของผมตรงแหน่งแบบนี้ปรกติปะครับ

คิคิ ขอลอง test ดูแล้วสงใสครับ ram 2G นะคับ

ไม่กระดิกเกิน 60 เลย เห็นแวบเดียวที่ขึ้น 60นิดๆ เหอๆ

ปรับสูงหมดครับ ยกเว้น ความละเอียด จอผม 19นิ้วไวสกรีนเลยปรับ 1440*900
    เคยเห้นหลายคนทดสอบแล้วยัง มี FPS โดดไปโน่นนี้บ้างแต่ของผมตรงแปะแบบนี้แปลกมัยครับ

DX10 ดี โหดจริงสวยจริง ต้องDX10

Comment

เปิด vsync หรือ FPS limit รึเปล่าครับ

Comment

มันควรจะวิ่งแบบนี้ครับ

Comment

ไปปิด FPS MAX ที่ 60 ซะ ถ้าเปิดมันจะกันให้เฟรมเรตวิ่งที่ไม่เกิน 60 fps
          ให้ปรับเป็น Variable

Comment

FPS ผม ตั้งไว้ Variable ครับ
            ส่วน vsync เปิด << มันคืออะไรอะครับเห้นมันมีก็เลยเปิดหมด

Comment

V-Sync
              มันคือการประสานจังหวะการทำงาน ระหว่างจอ กับการ์ดจอครับ
              ปกติ จอ จะมีค่า refresh ที่คงที่ตลอด จะกี่ครั้งต่อวิ (ก็แล้วแต่คุณภาพจอ)
              ส่วนการ์ดจอ ก็จะแสดงภาพได้กี่ภาพต่อวินาที (แล้วแต่ความเร็วการ์ด) ซึ่งเป็นค่าไม่คงที่

ใน บางครั้ง เช่น การ์ดจอ สามารถทำภาพได้ 100 ภาพต่อวิ แต่จอแสดงได้เพียง 85 ภาพต่อวิ จังหวะการทำงาน จะไม่ตรงกัน ทำให้ภาพที่ปรากฎบนจอ บางทีจะมีการกระพริบ

การเปิด vsync คือการรักษาระดับ ให้การ์ดจอทำการแสดงภาพทั้งเฟรม ออกให้พร้อม ๆ กับจังหวะการแสดงภาพของจอ แม้ว่าจำนวน fps จะไม่ถึงค่า refresh ของหน้าจอ แต่ภาพจะต้องออกตามจังหวะเสมอ

การเปิด v-sync จะช่วยให้ภาพที่เราเห็นบนจอ เป็นภาพจากเฟรมเดียวกันตลอด แต่สำหรับการ์ดจอแรง ๆ แล้ว การเปิด v-sync จะเป็นการกั๊กความสามารถ เนื่องจากการ์ดทำ fps ได้สูงมาก ๆ แต่ต้องถูกบีบให้เหลือเท่า refresh จอ ซึ่งก็ประมาณ 85-100fps (fps จะไม่สูงกว่าค่า refresh ของจอ)

Comment

ได้ละครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by gonpofin View Post
                  DX10 ดี โหดจริงสวยจริง ต้องDX10
                  ภาพเหมือน Dx9 เป๊ะเลย แต่กินสเป็คมากกว่าเยอะ เป็นคุณคุณจะเลือกอะไร..

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                    ภาพเหมือน Dx9 เป๊ะเลย แต่กินสเป็คมากกว่าเยอะ เป็นคุณคุณจะเลือกอะไร..
                    DX10 กด alt+enter แล้วเปิดปิด full screen ได้ไม่อั้นครับแต่ DX9 บน XP เปิดปิด full screen ไปสักพักเด้งออกจากเกมครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                      DX10 กด alt+enter แล้วเปิดปิด full screen ได้ไม่อั้นครับแต่ DX9 บน XP เปิดปิด full screen ไปสักพักเด้งออกจากเกมครับ
                      แล้วจะทำเพื่ออะไรล่ะครับนั่น ?

Comment

Originally posted by kiros View Post
                        แล้วจะทำเพื่ออะไรล่ะครับนั่น ?
                        มัน

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                          ไม่เหมือนมั้ง เพราะ จบในXP เเละ Vista ไม่เห็นเหมือนกันเลย
                          ต่างกันนิดหน่อย
                          บอกตรงๆๆว่า เกมส์นี้ เเม้งด่านน้อยโครต จะมีเเต่ปริศนาเดิมๆๆ ปราสาท หมู่บ้าน ทางวนสวน โรงละคร
                          วิ้งไปวิ้งมา จบ ง่ายเหลือเกิน-*-

Comment

Originally posted by kiros View Post
                            บนวิสต้าความเสถียรดีกว่าครับ แสงเงานุ่มกว่านิดหน่อยไม่ต่างมาก

Comment

Originally posted by Khow View Post
                              บนวิสต้าความเสถียรดีกว่าครับ แสงเงานุ่มกว่านิดหน่อยไม่ต่างมาก
                              ผมว่ามันทำ DX10 ออกมาไม่ดี นะเกมส์นี้ คือไม่สวยมาก

Comment

Working...
                              X