Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อย

คืออย่างนี้ครับ..ไม่ว่าผมจะเปิดไฟล์หรือโฟลเดอร์ไหน ..ชอบมีหน้าต่าง Internet Connect เปิดขึ้นมาให้ต่ออินเทอร์เน็ตอยู่เรื่อยเลย ทั้งๆที่เครื่องของผมก็ไม่ได้ต่ออินเทอร์เน็ตไว้..น่าลำคาญมาก ไม่รู้จะแก้ไขยังไง? ลองเข้าไปปรับ Option ของ Internet Explorer แล้ว ก็ยังไม่หาย

ต้องลองเข้าไปปรับที่ Network Connections มั้งครับ (อิอิ เดาเอา อาจตั้ง Connec เอาไว้)
    หรือใน Taskmanager อาจมี Serveic ที่ใช้ Connec internet รันอยู่อ่ะครับ

Comment

มีลูกพี่เป็นอาจารย์คอมพิวเตอร์ ระดับ9 ไม่ปรึกษาดูละครับ

Comment

Originally posted by BoM View Post
        มีลูกพี่เป็นอาจารย์คอมพิวเตอร์ ระดับ9 ไม่ปรึกษาดูละครับ
        --------------------------------------------------------------------------
        นี่ก็อีกคน..มาตำรานี้อีกและ..ไม่อยากจะพูด..ไม่ได้ให้ความร่วมมือ ในการที่จะช่วยกันให้ความรู้กันเลย..:พับเพ่ซิ!!!เดี๋ยวกัดซะเลยนี่
        Last edited by sak2005; 9 Aug 2008, 13:10:36.

Comment

Originally posted by นานาจิตตัง View Post
          ต้องลองเข้าไปปรับที่ Network Connections มั้งครับ (อิอิ เดาเอา อาจตั้ง Connec เอาไว้)
          หรือใน Taskmanager อาจมี Serveic ที่ใช้ Connec internet รันอยู่อ่ะครับ
          --------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณครับ..เดี๋ยวจะลองทำดูนะครับ..

Comment

Working...
          X