Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซ่อม S41-310(หมดประกัน) กับขายซื้อใหม่ อันไหนคุ้มครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซ่อม S41-310(หมดประกัน) กับขายซื้อใหม่ อันไหนคุ้มครับ

ขอรบกวนถามอีกซักข้อหนึ่งนะครับ หวังว่าคงไม่เป็นการไปกวนกระทู้ท่านอื่น
    ถ้ากวนก็ขอโทษด้วยนะครับ

คือตอนนี้ S41-310 ของผมมันพังนะครับ ระหว่างเอาไปซ่อมที่ศูนย์
    กับ ขายต่อแบบ เป็นอไหล์ อย่างไหนจะคุ้มกว่ากันนะครับ

ผมไม่รู้จะทำยังไงเลยครับ กับ notebook หมดประกันแบบนี้

ตอนนี้ก็เคลียดต้องทำ โปรเจคส่งอีก notebook มาเจ็งอีก เซง

ขอถามต่อนะครับ ในตอนส่งซ่อมนี้ ส่งที่ไหนดีครับ
    ระหว่าง ร้านที่ซื้อ คือ com7
    กับ ศูนยฺ BenQ สะพานควาย หรือ สาธร ดีครับ
    หรือจะเป็น synnex ดีครับ

ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ....

ใจเย้นๆก่อนครับ ถ้าพอมีเิงินซื่อใหม่มาใช้ก้ได้ครับ หรือ ยืมโนคบุตเพื่อนมาใช้ทำงานก่อน แล้วค่อยเอาไปซ่อมไม่ก้ขายทิ้งไปเลยก้ได้ครับ

Comment

ลองดู Void ใต้เครื่องสิครับว่ามีของอะไรบ้าง ถ้า Synnex ก้อลองโทรไปดูก่อนนะ แล้วขอสายผู้จัดการเลย แล้วบอกเรื่อง ชิปกราฟิกพังให้เค้ารู้

Comment

ซ่อมร้านคุ้มกว่าครับ ถ้าหมดประกันแล้ว รู้กันอยู่ว่ามันแพงแค่ไหน ลองหาร้านซ่อมที่ไว้ใจไดแล้วลองซ่อมดูก่อน ถ้าซ่อมไม่ได้ก็ขายอะหลั่ยทีหลัง ถ้าซ่อมได้ก็จบ ไม่เห็นต้องคิดมากเลยครับ
        ว่าแต่อาการเป็นยังไง เครื่องเปิดติดแต่ภาพไม่ขึ้นใช่ป่ะ ถ้าใช่ แสดงว่าเป็นที่การ์ดจอ ต้องเปลี่ยนใหม่ครับ ราคาประมาณ 4-5 พัน แต่ถ้าซ่อมก็อยู่ประมาณ 3000 ครับ หรือลองโทรมาคุยกันดูก่อนก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by Commanshop View Post
          ซ่อมร้านคุ้มกว่าครับ ถ้าหมดประกันแล้ว รู้กันอยู่ว่ามันแพงแค่ไหน ลองหาร้านซ่อมที่ไว้ใจไดแล้วลองซ่อมดูก่อน ถ้าซ่อมไม่ได้ก็ขายอะหลั่ยทีหลัง ถ้าซ่อมได้ก็จบ ไม่เห็นต้องคิดมากเลยครับ
          ว่าแต่อาการเป็นยังไง เครื่องเปิดติดแต่ภาพไม่ขึ้นใช่ป่ะ ถ้าใช่ แสดงว่าเป็นที่การ์ดจอ ต้องเปลี่ยนใหม่ครับ ราคาประมาณ 4-5 พัน แต่ถ้าซ่อมก็อยู่ประมาณ 3000 ครับ หรือลองโทรมาคุยกันดูก่อนก็ได้ครับ
          หา!! ค่าซ่อม 4-5 พันเองเหรอคับ ถ้ายังไง pm คุยกันได้ไหมคับ

Comment

ใช้ครับ pm คุยกันก็ได้ครับ
            นี้เมลล์ผมครับ c_Chon2@hotmail.com

Comment

Working...
            X