Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ฮาดดิส 500 G หน่อยครับ <ขอบคุณครับ>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ ฮาดดิส 500 G หน่อยครับ <ขอบคุณครับ>

ผมเปิดคอม 24 ช. ทั้ง 7 วันเลยครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

ทุกยี่ห้อเขารับประกัน 5 ปีแน่นอน
    เปิด 24*7 ทั้ง 5 ปี เสียเขาก็เครมให้ครับ

Comment

Seagate ST3500320NS Barracuda ES.2 SATA 3.0-Gb/s 500 GB 32 MB

Hard Drive Best for Server

http://www.mp3tohome.com/computer/se...er-p-7928.html

Comment

hitachi 500gb เป็น NCQ ส่งรับข้อมูลได้ดีกว่า HDD ทั่วไปครับ ผมลองดูแล้ว เร็วมากขนาด COPPY ข้อมลูตอนลงเกม ความเร็วยังไม่ตกเลย อีกอย่างประกันเข้ากู้ข้อมูลฟรีด้วย 1 ครั้งครับ BY ASYS มีที่ร้าน M&D COMPUTER ทุกสาขาครับ

BIRD ADVANCE

Comment

เมื่อก่อนเห็นนิยม ABYS ครับ

แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่าอะไร แหะๆ

Comment

อย่ที่งบอีกอ่ะว่ามีเท่าไหร่

Comment

ผมเปิดคอม 24 ช. ทั้ง 7 วันเลยครับ
              เป็นผมจะเน้นแบบ ทนทาน+ประหยัดไฟ มากกว่าความไวนะ

ลองหาแบบ server ดูมีทุกยี่ห้อครับ

- รู้สึกว่า WD จะถูกกว่า SG นะ

- HDD Hitachi samsung พวกนี้ เห็นเขาว่ามีปัญหากับ กล้องวงจรปิดบางรุ่น

Comment

WD & SG

ตัว Seagate ผม ก็เปิดแบบคุณนี่แหละครับ ยังไม่มีปัญหาใด ๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ

ขอบคุณจิงๆๆๆ

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
                    เมื่อก่อนเห็นนิยม ABYS ครับ

แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่าอะไร แหะๆ
                    AACS ไง Green Power

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      AACS ไง Green Power
                      เห็นด้วย ราคาตอนนี้ 2,550 บาท

Comment

Originally posted by BIRD ADVANCE View Post
                        hitachi 500gb เป็น NCQ ส่งรับข้อมูลได้ดีกว่า HDD ทั่วไปครับ ผมลองดูแล้ว เร็วมากขนาด COPPY ข้อมลูตอนลงเกม ความเร็วยังไม่ตกเลย อีกอย่างประกันเข้ากู้ข้อมูลฟรีด้วย 1 ครั้งครับ BY ASYS มีที่ร้าน M&D COMPUTER ทุกสาขาครับ

BIRD ADVANCE
                        ตามนี้ครับเค้าดีจริงๆผมเพิ่งซื้อมาเมื่อ 8/8/08 ตรงกับ วันเปิดโอลิมปิคพอดี

Comment

WD aaks แรงเร็ว แต่ร้อน มาก ทนหรือเปล่าไม่ทราบกำลังใช้งานอยู่ 500g 2490 B

seagate ขาประจำเสียง กริ๊กๆ แต่ก็ใช้ได้เรื่อยๆ จะเสียเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ หรือว่าเป็นเสียงตอนรับกับรำลาผู้ใช้ก็ไม่ทราบ ราคาแพงกว่าชาวบ้าน แต่อาจจะหาแครมง่าย ตาดีก็ดีไปจะร้ายก็ เครมไปหลายๆรอบเลยท่าน

Hitachi ใครๆก็บอกว่าทน แถมเย็นกว่า ชาวบ้าน ความไว น้อยกว่ากะ seagate wd aaks ตามข้อมุลที่อ่านเจอมา เงียบ ประกันดีมาก แค่ไหนไม่ทราบไม่เคยใช้แต่หลายๆท่านบอกว่าดี ไอ้เราก็อยากได้ เหมือนกัน ความเชื่อถือ คือ ร่วมผลิดกะ IBM
                          ดีแค่ไหน ถ้า PSu คุณ เน่ามันก็เสื่อมไว นะครับ พวกจ่ายไฟไม่เสถียนนะ ไฟกระชากบ่อยๆ หลายๆท่านบ่นมาว่ายี่ห้อรุ่นนี้เสียไวไม่ดี แต่เคยดู PSu คุณราคาเท่าไหร่กัน ถ้าของคุณดีจริง ก็คงต้องยอมรับว่าสินค้ามันคุณภาพไม่ดีอยากให้ท่านที่ แนะนำ ว่าตัวไหนเสีย บอก PSu ยี่ห้ออะไร ด้วยก็ดี จะได้เอาเป็นฐานข้อมูลคุณภาพสินค้าครับ
                          Last edited by juwyee; 9 Aug 2008, 15:02:59.

Comment

เน้นแบบเปิดนานๆอ่าครับ 2700 พอหรือป่าวครับ 500 G

Comment

dun

Comment

Working...
                              X