Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อ asus G1SN ควรไม่ควรซื้อ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อ asus G1SN ควรไม่ควรซื้อ??

จะต้องซื้อโน๊ตบุคแล้ว ในใจเล็งคิดจะซื้อ Asus G1SN แต่อ่านไปอ่านมาเหมือนมันกำลังจะออกรุ่นใหม่ Asus G50V มีเวลาถึงสิ้นเดือนสิงหานี้ก่อนจะไปเมืองนอก ถามชาวOCZหน่อยว่าควรจะซื้อเลยหรือยังมีเวลารอรุ่นใหม่ แนะนำด่วนคับ ขอบคุงคับ

เล่น Aspire 5930G ดีกว่าครับพี่น้อง

Comment

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน แต่ถ้าไม่รีบอะไรรอก็ดีกว่าครับ

Comment

ตอนนี้รู้สึกว่า acer มาแรง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
          เล่น Aspire 5930G ดีกว่าครับพี่น้อง
          ดีกว่าแค่ GF9600M GT ครับอย่างอื่นเทียบกันยาก ^^ บอดี้ จอ port ต่างๆ การ์ดจอเทพแต่จำกัดพื้นที่การแสดงผล มันจะมีประโยนช์อะไร ง่ายๆเล่น PES2008 G1เล่นได้ที่ 1600*900 high ภาพสวยมาก ลื่นหัวแตก แต่ 5930 เล่นได้ที่ 1280*800 ลื่นเหมือนกันแดะ ทั้งๆที่การ์ดจอแรงมาก 1920*1080 ยังสบายๆแต่จอไม่ถึง เสียดายความแรง จริงๆถ้าอ่านในกระทู้ของ คลับ G1 ท่านg1อธิบายการเซทการ์ดจอเอาใว้มีประโยชมากดึงความสามารถของ VGA & DRIVER ออกมาใช้งานได้เต็มที่ เกมส์แต่ล่ะเกมส์จะได้ภาพที่สวย สมูท เล่นสนุก จริงๆเกมส์ที่เราเล่นกันอยู่ มันก็ลื่นกันดีอยู่แล้วการ์ดจอแรงขึ้นก็เท่านั้นถ้าจอยังคงอยู่ที่ 1280*800 ถามว่าคุ่มใหม ขึ้นอยู่กะคนซื้อครับว่ามองมุมไหน ถ้าเกมส์เพียวๆ ไม่เน้นภาพสวย ละเอียดเยอะๆ ก็ 5930 ก็ได้ครับ ถูก การ์ดแรง เสียงดี แต่ถ้าเกมส์ไม่มาก ทำงานเป็นหลัก ราคาที่ต่างกันอยู่ประมาณ 10k แลกกะจอละเอียดเพิ่มพื้นที่ทำงานได้เยอะ ดูหนัง hi-dif บอดีืแขงแรง สวย cpu ที่แรงกว่า Overclock ได้ ประกันที่เค้าว่าดี ผมว่า 55k ไม่แพงครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
            ดีกว่าแค่ GF9600M GT ครับอย่างอื่นเทียบกันยาก ^^ บอดี้ จอ port ต่างๆ การ์ดจอเทพแต่จำกัดพื้นที่การแสดงผล มันจะมีประโยนช์อะไร ง่ายๆเล่น PES2008 G1เล่นได้ที่ 1600*900 high ภาพสวยมาก ลื่นหัวแตก แต่ 5930 เล่นได้ที่ 1280*800 ลื่นเหมือนกันแดะ ทั้งๆที่การ์ดจอแรงมาก 1920*1080 ยังสบายๆแต่จอไม่ถึง เสียดายความแรง จริงๆถ้าอ่านในกระทู้ของ คลับ G1 ท่านg1อธิบายการเซทการ์ดจอเอาใว้มีประโยชมากดึงความสามารถของ VGA & DRIVER ออกมาใช้งานได้เต็มที่ เกมส์แต่ล่ะเกมส์จะได้ภาพที่สวย สมูท เล่นสนุก จริงๆเกมส์ที่เราเล่นกันอยู่ มันก็ลื่นกันดีอยู่แล้วการ์ดจอแรงขึ้นก็เท่านั้นถ้าจอยังคงอยู่ที่ 1280*800 ถามว่าคุ่มใหม ขึ้นอยู่กะคนซื้อครับว่ามองมุมไหน ถ้าเกมส์เพียวๆ ไม่เน้นภาพสวย ละเอียดเยอะๆ ก็ 5930 ก็ได้ครับ ถูก การ์ดแรง เสียงดี แต่ถ้าเกมส์ไม่มาก ทำงานเป็นหลัก ราคาที่ต่างกันอยู่ประมาณ 10k แลกกะจอละเอียดเพิ่มพื้นที่ทำงานได้เยอะ ดูหนัง hi-dif บอดีืแขงแรง สวย cpu ที่แรงกว่า Overclock ได้ ประกันที่เค้าว่าดี ผมว่า 55k ไม่แพงครับ
            ชัดเจนมากครับ

Comment

เป็นผมๆรอ G50V อ่ะ

ของมันแรง

5930 อาจจะหลุดออกจากวงโคจร G1Sn อาจจะโดนเบียดกระเด็นได้

Comment

เห้นเมืองนอกมีคนใช้กันแล้วแสดงว่ามันเข้าเมืองนอกแล้วสิครับ งี้เมืองไทยไม่นานมาถึงแน่

Comment

รู้สึกว่าทาง ASUS หยุดสายการผลิต Series G2 ไปละมั้งครับ ผมไม่เห็นลงในโบวชัวรเดือน 8 แล้ว

คิดว่า รายต่อไปคงเป็น G1 ที่จะหยุดผลิต แระคาดว่าจะเอา G50 G70 มาแทนที่ในไม่ช้านี้

Comment

G50 ราคาก็แรงอยู่หลายขุม

Comment

Working...
                    X