Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นเกี่ยวกับ asus F8SG และ 9300G กับ heat cycle หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นเกี่ยวกับ asus F8SG และ 9300G กับ heat cycle หน่อยครับ

พอดีสนใจตัวนี้อยู่น่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่ามันเป็น 9300 G หรือ GS กันแน่ครับ บางที่ก็บอก G บางที่ก็บอก GS หรือมันจะมีทั้งคู่

แล้วก็บางที่เขียนว่ามี vista ติดมา แต่บางที่ไม่ได้เขียน เลยไม่รู้ว่าจริงๆ มี vista มารึเปล่า

แล้วก็ nvidia 9300m นี่เข้าข่ายโดนปัญหา heat cycle รึเปล่าครับ ไม่แน่ใจ

ใครทราบขอความกระจ่างทีครับ ขอบคุณครับ

เมื่อวานลง XP ให้เพื่อน หงายดูไม่มี lic.. windows ตัวเสปค T2390 ram 1g hd 160 GF 9300
    ผมเอา GPU-Z V0.2.6 ตรวจดู มันแจ้งว่า ว่าใช้ชิพ G84M ไม่รู้เข้าข่ายหรือเปล่าให้คนอื่นตอบละกัน

Comment

Originally posted by sirresser View Post
      พอดีสนใจตัวนี้อยู่น่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่ามันเป็น 9300 G หรือ GS กันแน่ครับ บางที่ก็บอก G บางที่ก็บอก GS หรือมันจะมีทั้งคู่

แล้วก็บางที่เขียนว่ามี vista ติดมา แต่บางที่ไม่ได้เขียน เลยไม่รู้ว่าจริงๆ มี vista มารึเปล่า

แล้วก็ nvidia 9300m นี่เข้าข่ายโดนปัญหา heat cycle รึเปล่าครับ ไม่แน่ใจ

ใครทราบขอความกระจ่างทีครับ ขอบคุณครับ
      ถ้าเป็นรุ่น F8SG น่าจะใช้ 9300M G หมดนะครับ ซึ่งแรงกว่าตัว GS ครับ(แปลกแต่จริง)

แต่ว่า 9300 ก้อโดนปัญหา heat cycle ครับเพราะชิพมันเป็น G86M ตามรูปครับ "-_-
      Attached Files

Comment

โดนหมดแหละครับ G หรือ GS ตัวเกียวกัน
        8400M G 8400M GS 9300M G 9300M GS

Comment

แก้เป็น G86M ครับผมลืมเอง

Comment

ขอบคุณครับ

งะ กะจะเชียร์เพื่อนให้สอยซะหน่ิอยครับ คิดว่า 9300 น่าจะรอด สรุปไม่มีตัวไหนรอดเลย (ในพวกการ์ดกลางๆ)

สงกะสัยคงต้องแนะนำเป็นออนบอร์ดไป

Comment

ถ้าไม่รังเกียจค่ายสีเเดง ก็สอยพวกCen2ก็ได้ครับส่วนใหญ่รอดพ้นจากCycleบ้าๆ

ว่าเเต่ไอ้Heat Cycleที่มันร้อนๆ เย็นๆ ร้อนๆ ... มันก็เป็นเรื่องปกติไม่ใช่หรอ อย่างเราเปิดใช้NK... ปิด...เเล้วเปิด ก็น่านับเป็น1Cycle

ส่วนตัวก็ไม่รู้หรอก ว่าปัญหามันเกิดจากสายการผลิตจริงๆไม๊ จนบางครั้งแอบคิดว่าเป็นแผนการตลาด... ถีบของเก่า ปั้นของใหม่รึเปล่า ถึงความเป็นจริงจะไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่ก็ตาม -.-

Comment

up

Comment

ค่ายสีแดงของโน้ตบุค asus อยู่แต่รุ่นแพงๆ ทั้งนั้นเลยครับ รับไม่ไหว ที่รุ่นกลางๆ ก็ยังกะออนบอร์ด

Comment

Working...
                  X