Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ

คือว่า

แม่จะซื้อโนตบุ๊คเครื่องใหม่ไว้พรีเซนงาน

นานๆ ที่บ้านจะซื้อโน๊ตบุ๊คสักครั้ง

เลยอยากได้ที่ดีๆไว้สักเครื่อง

จริงๆ แล้วตอนแรกกะซื้อโน๊ตบุ๊คที่เล่นเกม 3D ได้ด้วย

แต่เห็นเครื่องแม็คแล้วก็อยากได้

เพราะมีความรู้สึกว่าของเค้าดีจริง

แต่ด้วยงบห้าหกหมื่น

ถ้าจะซื้อเครื่องแม็คที่การ์ดจอดีๆ ราคาเจ็ดหมื่นขึ้นงบไม่ถึง

เลยหันเหไปหา ASUS เพราะราคาประมาณห้าหกหมื่นก็เล่นเกม 3D ได้

แต่ดุไปดูมาก็หาเครื่องที่ตรงสเป็คไม่ได้

เพราะตัวเองก็อยากเล่นเกม

แต่เครื่องที่เสเป๊กสูงๆหน่อย เล่นเกมได้ก็น้ำหนักมากเกินไป

อยากเอาแค่ไม่เกิน 2.5kg เพราะแม่ก็ต้องพกพาไปไหนมาไหนด้วย

เลยหันมาทางเครื่องแม็คอีกครั้ง

แต่ไปถามผู้รู้เรื่องคอมที่รู้จัก กลับไม่แนะนำแม็ค เพราะเค้าบอกว่าการใช้งานเฉพาะจุดมากเกินไป

แต่ตัวเองก็ติดใจเครื่องแม็คอยู่

แต่คนแนะนำเค้าไม่แนะนำเครื่องแม็ค

เลยลังเลมากๆ

ช่วยตัดสินใจด้วยนะต้ะ

บอกข้อดี+ข้อเสีย ของแม็คบุ๊คเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นด้วยจะดีมากเลยค่ะ
    Last edited by Gerard; 9 Aug 2008, 18:06:27.

Macbook Pro ครับ
    ดีมากครับ ทุก ๆ ด้านนะครับ
    ยกเว้น น้ำหนัก

Comment

ดีจริงหรือแค่แบรนด์มันดูไฮโซคับ+design

ตอนนี้ notebook สวยๆเยอะ สเป็กดีๆเล่นเกมส์สบายๆ มีเยอะคับ

Comment

ถ้าจะเล่นเกม อย่าเล่นNotebook MACครับ ไปไม่รอดแน่นอน
        จะPresentงาน คิดว่าน่าจะต้องไปต่อออกProjecterใช่ไหมครับ เล่นMACต้องหาอุปกรณ์เสริมนะ ไม่งั้นต่อไม่ได้

งบเยอะ เล่นเกม+Presentงาน ก็ไปสอยAsus F8มาใช้โลด ถ้าเอาเจ๋งๆก็ Asus G1Snเลยครับ

Comment

asus F8 series ก็ได้ครับ 3 หมื่นปลาย ๆ มี VGA ด้วย

หรอืจะลองเล่น Dell XPS 1330 ก็ได้นะครับ สวย อึด ทน แรง

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
            ถ้าจะเล่นเกม อย่าเล่นNotebook MACครับ ไปไม่รอดแน่นอน
            จะPresentงาน คิดว่าน่าจะต้องไปต่อออกProjecterใช่ไหมครับ เล่นMACต้องหาอุปกรณ์เสริมนะ ไม่งั้นต่อไม่ได้

งบเยอะ เล่นเกม+Presentงาน ก็ไปสอยAsus F8มาใช้โลด ถ้าเอาเจ๋งๆก็ Asus G1Snเลยครับ
            ไม่เห็นด้วยตรง present นะครับ
            อุปกรณ์เสริม ตกตัวละ 900 กว่าบาท

ถ้าเทียบกับการ present ที่สุดยอดในระดับที่สูงๆ
            ผมว่าไม่แพงไปหรอกครับ

คือเอาง่ายๆนะครับ ถ้างาน present แม่คุณ มันไม่ถึงระดับคนเข้าประชุมที่เยอะ และต้องการ ความไฮโซสุดยอดมาก บวกกับคุณอยากเล่น 3D ด้วย

ถอย NB ตัวอื่นธรรมดาๆ ดีกว่าครับ ^^

Comment

Working...
            X