Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xonar เสียงเป็นยังไงมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xonar เสียงเป็นยังไงมั่งครับ

อยากรู้ว่า Xonar เสียงมันเป็นยังไงมั่งครับ ทั้ง U1 , DX , D2

Xonar DX เทียบกับ 2ZS หรือ Xtreme Music ได้มั้ย (เน้นฟังเพลง)

เท่าที่หาข้อมูลมาเห็นบางท่านบอกว่าถ้าจะให้เสียงดีต้อง mod driver ด้วยจริงหรือเปล่าครับ

เสียงผมว่า OK นะ เสียงออกแนวนุ่มๆเบสไม่หนักมาก
    เหมาะกับคนชอบฟังเพลงสบายๆ
    แต่ก็ไม่รู้ว่าเทียบ 2 ตัวนี้ได้มั้ยเพราะผมไม่เคยใช้
    เพราะผมเปลี่ยนจาก Xonar มาเป็น Digital music Sx เลยครับ

Comment

ผมใช้ Xonar U1 นะ

บอกตามตรงว่า ใช้กับหูฟัง ต่างจาก ลำโพงมากๆ ย้ำมากๆ

ลองสิ แล้วจะรู้ว่า เสียงมันต่างกันขนาดไหน หูฟังดีกว่าเป็น 10 เท่า

Comment

ผมเพิ่งสอย xonar dx มา เสียงแนวนุ่มๆ เบสนุ่มๆ (แต่ก็ปรับ EQ ได้ตามใจชอบอยู่แล้ว) สำหรับผมๆ ว่า OK นะ ผมว่าฟังเพลงดีกว่า x-fi xtream gamers ตัวเก่านิดหน่อย

Comment

ถามนิดคับ จากกระทู้ที่3 มีใช้หูฟังอะคับ ใช้รุ่นไหนอะคับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ xonar d2 อยู่คับถ้าเรื่องฟังเพลงโดยส่วนตัวแล้ว พอใจมากกับเสียงแนวนี้ครับ โดยปกติแล้วผมฟังเพลงร็อคเป็นหลัก

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
              ผมใช้ Xonar U1 นะ

บอกตามตรงว่า ใช้กับหูฟัง ต่างจาก ลำโพงมากๆ ย้ำมากๆ

ลองสิ แล้วจะรู้ว่า เสียงมันต่างกันขนาดไหน หูฟังดีกว่าเป็น 10 เท่า
              ก็ไม่แปลกครับ เพราะถ้าจะเอาลำโพง ที่คุณภาพเสียงดีเท่าหูฟัง นี่ราคา

Comment

ASUS XONAR DX ราคา 2500 บาท
                กับลำโพง CREATIVE A500 ราคา 2200 บาท
                เข้ากันได้ดีมากครับ ฟังเพลงเสียงนุ่มหูมากๆ
                ดีกว่า ONBOARD เยอะเลย
                แต่ไม่รู้ว่าถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นเช่น X-FI ที่ราคาพอกันจะเป็นไงบ้างเพราะไม่เคยใช้มาก่อน
                แนะนำครับตัวนี้ งานเนี๊ยบมากๆสำหรับ ASUS ตัวนี้

Comment

Xonar DX นี่ใชได้แต่้ slot PCI-Express หรอครับ

พอดีไปดูในเว็บ Hardware House มา

Comment

Originally posted by encode-x View Post
                    Xonar DX นี่ใชได้แต่้ slot PCI-Express หรอครับ

พอดีไปดูในเว็บ Hardware House มา
                    DX xpress ครับ

แล้วจะมี D1 spec เดียวกัน การืโแคบ ใบยาว แต่เป็น pci

Comment

Working...
                    X