Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามไรหน่อยครับไม่เกี่ยวกะ CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามไรหน่อยครับไม่เกี่ยวกะ CPU

คือทำไมผมใช้ไฟร์ฟอกซ์ แล้วดูยูทูบดูได้ 2 วิแล้วมันค้างอ่ะครับ แบบภาพไม่ต่อแต่ว่าตรงตัวโหลดมันโหลดไปต่ออ่ะครับพอเลื่อนไปจุดอื่นมันก็จะขยับต่อ 2 วิแล้วค้างอ่ะงัฟ ช่วยทีนะครับขอบคุณครับ

ใช้ IE เป็นใหมครับ

Comment

ใช้อยุครบแต่คอมที่ผมเล่น เป็น คอมเก่าอ่ะครับ กำลังรอเกรดเอาคอมใหม่อยุ เวลาเปิด IE แล้วจะค้างๆอ่ะครับแต่ก่อนใช้มะเหงเปงอ่ะครับ
      ขอบคุณมากครับ

Comment

ลงวินโดวใหม่มันเลย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เป็นที่เนทหรือเปล่าครับ ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหานะครับ

Comment

โถ่ท่าน ปัญหานี้มาจากเน็ตครับ คือเน็ตท่านช้าอะครับ
              มันก็โหลดมาบัฟเฟอร์ไว้ทีละนิดให้ท่านดูทีละหน่อย
              เหมือนจะถมดินใส่บ่อซักบ่อ ท่านใช้มอไซร์ขนมันก็ขนซะ
              เป็นพันเป็นหมื่นรอบกว่าจะเต็ม ไม่เหมือนใช้สิบล้อขน
              อาจใช้ซัก10-20 หรือรอบก็เต็มบ่อ
              ลองเปลี่ยนมาใช้เน็ต 2-4 M ดูสิครับ ปรื๊ดเดียวหัวทิ่ม โหลดเสร็จก่อนดูจบอีก...

Comment

Working...
              X