Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อเน็ตเขาให้อุปกรณ์ มาสำหรับคอม1เครื่อง แต่เราจะแชร์เป็น 2 เครื่อง ต้องใช้อะไรบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อเน็ตเขาให้อุปกรณ์ มาสำหรับคอม1เครื่อง แต่เราจะแชร์เป็น 2 เครื่อง ต้องใช้อะไรบ้าง

คือถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น MAXNET 2M อะครับ เขาบอกว่า จะให้อุปกรณ์ มาสำหรับคอมเครื่องเดียว Router 1 Port หรือ สายแลนออกเส้นเดียวนั้น ผมเลยอยากทราบว่า ถ้าผมจะเปลี่ยน ให้ใช้กับคอม2เครื่องหรือสายแลน มีมากกว่า1 ได้นั้น ผมต้องเปลี่ยนตัวไหนบ้างครับ แล้ว มีปัญหาเกี่ยวกับ สัญญาณ ไหมครับ แล้วเรื่องประกันอะไรพวกนี้มีไหมอะครับ

ผมมีรูป อุปกรณ์ที่ TOT มีมาให้ ซึ่ง Router มี4พอท ตอนนี้ต่อคอม2เครื่อง ไม่ทราบว่า ต้องเปลี่ยนตัวนี้ไหมครับ

ลองหาHUB 4 port มาต่อด้วยสายแลนและตั้ง ip ให้ชี้ไปที่router สิครับ จะกี่เครื่องก้อได้
    Last edited by knlovely; 9 Aug 2008, 19:56:49.

Comment

ตามข้างบน หรือ เปลี่ยนเป็น router wl ก็ได้ ใช้ได้ทั้ง แบบ มีสาย และ ไร้สาย

Comment

หรือ เมนบอร์ดมี พอต แลน 2 พอทใหมละครับ ถ้ามี ซื้อสาย แลนอีกเส้นก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by knlovely View Post
          ลองหาHUB 4 port มาต่อด้วยสายแลนและตั้ง ip ให้ชี้ไปที่HUB สิครับ จะกี่เครื่องก้อได้
          HUB นี่ใช่ตัว ที่เอาสายแลน เสียบ แล้วไปเข้าคอมไหมอะครับ

Originally posted by kgb99 View Post
          ตามข้างบน หรือ เปลี่ยนเป็น router wl ก็ได้ ใช้ได้ทั้ง แบบ มีสาย และ ไร้สาย
          ครับผม

Originally posted by wikorn View Post
          หรือ เมนบอร์ดมี พอต แลน 2 พอทใหมละครับ ถ้ามี ซื้อสาย แลนอีกเส้นก็ใช้ได้แล้วครับ
          โยงจากคอมที่ ใช้เน็ตได้ไปอีกเครื่องใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกไหมอะครับ

Comment

[QUOTE=noom4477;3741176]HUB นี่ใช่ตัว ที่เอาสายแลน เสียบ แล้วไปเข้าคอมไหมอะครับ

ใช่ครับ

Comment

Originally posted by knlovely View Post

ใช่ครับ
              แล้วไม่ใช่ router หรอครับ

Comment

ของ TOT เป็น modem Router 4 port หรอคับ ก็ถ้ายกเลิกแล้ว
                งั้นก็แก้ข้อมูล เบอรืโทร username pass กับรายละเอียดการเชื่อม (ขอข้อมูลจากทาง MAXNET ) ให้เป็นของ MAXNET ดูซิครับ

หรือทำตามท่าน KGB99 ก็โอนะครับ Wl. modem Router ต่อด้วยแลนได้ 4 พอร์ต แล้วก็ต่อแบบไร้สายได้ด้วย วันนึงที่จะมีอุปกรณ์ไร้สายมาใช้ ก็จะได้ไม่ต้องมาเปลี่ยนอุปกรณ์อะไรอีก ตัวเดียว คลุมยาว

Comment

ถ้าจะเปลี่ยน NET นี่ มีช่างของ MAXNET มาทำให้ไหมอะครับ อ่านแล้วงง อิอิ

Comment

Working...
                  X