Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมันช้าลงอ่ะครับ ช่วยด้วย, Window เข้าโปรแกรมช้ามากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมันช้าลงอ่ะครับ ช่วยด้วย, Window เข้าโปรแกรมช้ามากๆ

เสปคเครื่องของผม

Core 2 Duo E6300 1.8Ghz
    Ram Kington 667MHz 512Mb
    MB P5B-VM
    OS Window XP Pro SP2

เครื่องผมตอนนี้เวลา run โปรแกรมอะไรก็ตามขึ้นมามันจะช้ากว่าเดิมเยอะมากเลยครับ ทั้งๆที Boot เครื่องขึ้นมาใหม่ๆ ตอน boot เครื่องก็เป็นปรกติดี เวลาในการบูตก็เป็นปรกติ แต่พอ boot เข้า Window เสร็จลองรันโปรแกรมเช่น Winamp MSN WMP มันจะช้ามากครับกว่าโปรแกรมจะขึ้นมา ใครพอทราบสาเหตุไหมครับ ว่าเป็นที่อะไร

ไวรัสหรือ spyware ก็ไม่มีนะครับ Scan ดูแล้วครับ

ลองหาดูว่าโปรแกรมไหนทำงานอยู่รึเปล่าคับ

ปล.ตั้งผิดหมวดป่าวเนี้ย

Comment

ดู Perfoemance ดูงับว่า CPU Run อยู่ที่กี่ % ถ้า 50 ค้างๆ อาจจะโดนไวรัสอะงับ
      ลองดู Spoolsv.exe ก่า svchost.exe ว่ากิน Usage ก่า % CPU ปายทะหร่าย

ปล.น่าจะตั้งห้อง Software/Hardware นะงับ

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวโพสใหม่คับ

Comment

Working...
        X