Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD Asus ไม่อ่านแผ่นอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD Asus ไม่อ่านแผ่นอ่าครับ

ASUS DRW 1814blt
    ของผมมันไม่อ่านแผ่นDVDอะครับ
    แต่มองเห็นเครื่องเป็นปรกติ
    ทั้งทั้งที่เครื่องอื่นก็อ่านๆได้
    ช่วยทีครับ

ส่งเครมเลยครับ

Comment

เคลม (ถ้ามีประกัน)

Comment

ของผมมัน power calibration error กับแผ่นDVDRW4.7G ว่าจะส่งเคลมอยู่ครับ

Comment

เคลมเลยครับ LGผมไม่อ่านเหมือนกันครับ มิน่า บูทเครื่องนานมากๆ เราถึงว่าไวรัสกินแล้ว ที่แท้DVDพังครับ

Comment

หมดประกันเรียบร้อย
            ทำไงล่ะนี่

Comment

ซื้อใหม่ครับ
              ค่าซ่อมหัวอ่านตอนนี้ (จำได้คร่าวๆว่า ค่าเปิดเช็ค200 เปลี่ยนหัว 500 เคยไปยืนอ่านอยู่ )
              เพิ่มอีกนิดเดียว
              ซื้อใหม่ได้แล้วละครับ (800 กว่าบาทก็ซื้อได้แล้ว - - )

หลังๆนี่ DVD-RW มันคุณภาพตกลงรึไง เจ๊งง่ายซะ หรือมันจะบีบให้ User ไปใช้ BR.

Comment

สงสัยมันเรียนมาน้อย ไม่ต้องส่งเคลมหรอก ส่งมันไปเรียนต่อซิ อิอิ -----ซื้อใหม่ครับ

Comment

ผมพึ่งเคลมเปลี่ยนตัวใหม่มาวันนี้ asus เหมือนกัน2อาทิตย์พัง อ่านแผ่นช้า เขียนแผ่นcdเสีย แต่dvdผ่านแต่แผ่นนึง 45นาที เปลี่ยนตัวใหม่มา ที่20x 8นาที><

Comment

อัพ f/w ล่าสุดยังครับ ลองดูในเว็บของมานอ่ะ แต่ก่อนผมกะเป็นมานไม่ค่อยอ่าน LG DVD อ่ะ

เพื่อนมานบอกมรึงลองอัพf/wดูดิไม่สั_ว์ พออัพดูใช้ได้ กะคนมานไม่รู้อ่ะ
                    Last edited by noot01; 9 Aug 2008, 23:23:03.

Comment

เดียวนี้ของมัน คุณภาพตามราคาครับ ถูกลง วัสดุก็ห่วยลง ผมก็ asus ห่วยเหมือนกันครับ ทำใจละงับงานนนี้ อิอิ แล้วแต่บุญครับ ใครได้ของดีก็ดีไป

Comment

ลองแกะออกมาครับ แล้วปรับค่าของ VR ดูก่อน ตัวรีซีสเตอร์อ่ะครับ(อยู่บนแผงวงจรด้านข้างหัวอ่านหน่ะครับ) เพราะบางทีค่าความเข้มข้นของแสงของหลอดเลเซอร์ไดโอดอาจจะคลาดเคลื่อนทำให้อ่านแผ่นไม่ออก ลองดูครับ ส่วนตัวแล้วทำแล้วหาย เห็นรุ่นเดียวกันเลยเข้ามาดู

Comment

ทำไมเหนแต่ละท่านบ่นบอกว่าไม่ทน แต่ผมว่ามันโคตรทนเลยนะ ตกยังไม่พัง(ไรท์มาแล้ว 200 กว่าแผ่นละ) คงต้องลองต่อไป

Comment

Working...
                          X