Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือปุ่ม NOVO ใน Y510 ใช้กันยังไงหรอคับ แล้วใช้ตอนไหนหรอ อยากรู้มากเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือปุ่ม NOVO ใน Y510 ใช้กันยังไงหรอคับ แล้วใช้ตอนไหนหรอ อยากรู้มากเลยคับ

คือ รูอยู่ว่มันเป็น Recovery อะคับ แต่มะรู้ใช้ยังไง ใช้ตอนไหน ช้วยแนะนำทีนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

ผมว่าน่าจะใช้ตอนที่ท่านต้องการ re วินโด vista ที่มากับเครื่อง
    ตอนเครื่องปิดอยู่ กดปุ่ม NOVO และน่าจะใส่แผ่น window recovery ที่แถมมา
    ผมก็ใช้ y510 แต่ยังไม่เคย re เลย
    ผิดถูกยังงัย ก็รบกวนท่านอื่นแก้ไขละกัน

Comment

อยากทราบเช่นกันคับ

Comment

,, ตอนปิดเครื่องอยู่ ถ้ากด novo มันก็จะ reinstall windows ครับ ,,
        ,, ไม่ต้องใส่แผ่น หรืออะไรทั้งนั้น 15 นาที ได้ OS ใหม่เลย ,,
        ,, มันมี drive ซ่อนอีก 15 GB ที่เก็บตัว windows ที่เป็น OEM จากโรงงานครับ ,,

,, แต่ถ้ากดตอนเปิดเครื่อง จะเป็นการเลือก mode ของการจัดการพลังงานครับ ,,
        ,, กดได้ ลองดูไม่เสียครับ ,,

Comment

Working...
        X