Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามปัญหาครับ ผมจะก๊ปปี้ไฟล์ .exe ไม่ได้ครับ วินโดว์ XP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามปัญหาครับ ผมจะก๊ปปี้ไฟล์ .exe ไม่ได้ครับ วินโดว์ XP

ก๊อปไม่ได้ เปิดก็ไม่ได้ ผมไม่แน่ใจนะ แต่เหมือนกับว่าครั้งหนึ่ง เคยโดน NOD32 v.2.7 จับว่าเป็นไวรัสหรือโทรจันอะไรประมาณนี้นะครับ เป็นกับไฟล์ชนิดนี้หลายตัวมากเลย

แต่ว่าในวิสต้าผมติดตั้ง NOD32 v.3 ก๊อปได้ไม่มีปัญหา เปิดไฟล์ก็ได้เช่นกันครับ

ผมลองสเกนกับ NOD เป็นแบบนี้ครับ

Last edited by ฉับโผง; 9 Aug 2008, 21:58:50.

ความเข้าใจของงผมนะ (ออกตัวก่อนเผื่อผิด) ตัวป้องกันไวรัสบางตัวจะเห็น ว่า พาสหรือคีย์ เป็นไวรัสหรือ โทจัน และจะทำการลบหรือบล๊อคทันที ที่ เราสแกนแล้วก็ฟ้องว่าเจอไวรัส ผมใช้ bitdefender ก็บอกว่า พาสหรือแคร็ก เป็นไวรัสเหมือนกัน ต้องปิดตัวป้องกันไวรัสไว้ก่อนครับ ประมาณห้านาทีหรือน้อยกว่านั้น เสร็จแล้วก็แตกไฟล์จาก win rar หรือก๊อปไปวางที่โฟลเดอร์ที่เราต้องการและ แอคทีฟแล้วค่อยเปิดตัวป้องกันไวรัส

Comment

Originally posted by hunu View Post
      ความเข้าใจของงผมนะ (ออกตัวก่อนเผื่อผิด) ตัวป้องกันไวรัสบางตัวจะเห็น ว่า พาสหรือคีย์ เป็นไวรัสหรือ โทจัน และจะทำการลบหรือบล๊อคทันที ที่ เราสแกนแล้วก็ฟ้องว่าเจอไวรัส ผมใช้ bitdefender ก็บอกว่า พาสหรือแคร็ก เป็นไวรัสเหมือนกัน ต้องปิดตัวป้องกันไวรัสไว้ก่อนครับ ประมาณห้านาทีหรือน้อยกว่านั้น เสร็จแล้วก็แตกไฟล์จาก win rar หรือก๊อปไปวางที่โฟลเดอร์ที่เราต้องการและ แอคทีฟแล้วค่อยเปิดตัวป้องกันไวรัส
      ผมก็ลองปิดโปรแกรม NOD32 ไปแล้วครับ มันก็ยังไม่ให้ทำไรกับไฟล์นั้นเลย ไปยกเลิกใน Startup แล้วรีสตาร์ทเครื่องก็ไม่ได้ครับ แต่สงสัยว่าทำไมตัว NOD32 v.3 ในวิสต้ามันถึงไม่จับละครับ

นี่ครับผมเข้าไปดูใน NOD32 เจอที่มันล๊อคเอาไว้เพียบเลยครับ แต่ไม่รู้จะปลดยังไงครับ

Comment

โดนมองว่าเป็นไวรัสครับจึงไม่สามารถทำอะไรได้เเล้วอีกอย่างมันเป็นรูป blank ไปเเล้วนะครับส่งสัยจะเป็นกักกันเเล้ว

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          โดนมองว่าเป็นไวรัสครับจึงไม่สามารถทำอะไรได้เเล้วอีกอย่างมันเป็นรูป blank ไปเเล้วนะครับส่งสัยจะเป็นกักกันเเล้ว
          แต่ว่าไฟล์ตัวเดียวกันนี้นะครับ ผมลงวินโดวไว้ 2ตัวคือ XP กับ Vista เมื่อผมบูตวิสต้า เจ้าไฟล์ตัวเดียวกันนี้มันก็เปิดใช้งานได้เป็นปรกติเลยนะครับ วิสต้าติดตั้ง NOD32 v.3ครับ ผมจะก๊อปปี้ไปไหนมาไหนก้ได้ทั้งนั้นครับ

ปัญหาคือจะเอาออกจาดรายการกักกัน หรือรายการล๊อคออกจาก NOD32บนXP ตัวนี้ได้ยังไงครับ

Comment

คงโดนไวรัสอ่ะครับ ไม่ก็โดนไอ้โปรแกรม NOD หาคู่ไปเดตก่อนแล้ว ไม่ลองหยุด NOD ก่อนแล้วเปิดไฟล์ดูอีกครั้งละครับ อาจจะได้(ถ้าท่านเชื่อว่านั่นไม่ใช้ไวรัสแน่ๆนะ)

Comment

ลบ NOD ออกแล้วก้ใช้งานได้ แล้วพอลงกลับไปใหม่ก็เหมือนเดิม มันล๊อคไว้อีก

แต่พอเอาไฟล์นี้ไปเปิดในเครื่องอื่นที่ลง NOD และอัพเดทล่าสุด ก็ใช้ได้

Comment

พวกคียเจนทุกชนิดจะโดนจับหมดครับ คีย์เจนเกมก็โดน ไม่รุ้ทำมั้ย

Comment

พวกคียเจนทุกชนิดจะโดนจับหมดครับ คีย์เจนเกมก็โดน ไม่รุ้ทำมั้ย
                  มาตรฐาน nod 555+

Comment

Working...
                  X