Announcement

Collapse
No announcement yet.

••• คอมกระตุกบ่อยๆเกิดจากอะไรครับ •••

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ••• คอมกระตุกบ่อยๆเกิดจากอะไรครับ •••

แบบว่าเล่นเกมหรือดูหนังอยู่ อยู่ๆก็กระตุกๆๆ โคตรๆแบบเล่นต่อไม่ได้ ประมาณ 10 วิ แล้วมันก็กลับมาลื่นเหมือนเดิม ไม่ได้ค้างนะครับแค่กระตุก

สาเหตุจากอะไรได้บ้างครับ ลองเปลี่ยน Harddisk ดูแล้วก็ไม่หาย ลง windows ใหม่แล้วลงหลายตัวด้วยก็ไม่หายครับ

มีใครทราบบ้างคร้าบ

Comment

ขอทราบ เสปกโดยละเอียดครับ

Comment

เบื้องต้นเปิดฝาเคสแล้วเช็คด้วยสายตาก่อนว่ามีอะไรผิดปกติไหม เช่นพัดลมหมุนหรือเปล่า หมุนเบา โดยเฉพาะพัดลม CPU กับ VGA จากนั้นค่อยมาไล่ดูอุปกรณ์ HD ถ้าเช็คแล้วไม่เป็นไร ก็ลองมองมาที่แรม ต่อด้วย VGA CPU PSU ตบตูดที่ MB

Comment

เครื่อน่าจะร้อนมากไป ตอนแรกๆแบบทิ้งไว้ข้ามคืนเปิดมาจะปรกติแค่ช่วงแรกๆใช้มั้ยครับ??? ต่อจากนั้นก้อเริ่มเป็นอย่านั้นรึปล่าว จะต้องมีปัญหาทาง hardware แล้วละครับ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมนะครับ

Comment

นี่ครับรายละเอียดของเครื่องแล้วก็อุณหภูมิ ไม่ทราบว่ามีอะไรผิดปกติรึเปล่าครับ

Comment

VGA ท่านน่ะ

Comment

VGA ชัวร์เลยหรอครับ ผมจะได้ไปซื้อมาเปลี่ยนเลย

Comment

ขุดรอผู้รู้คร้าบ

Comment

การ์ดจอครับ อาการนี้ผมเคยเป็นแต่ก่อนเวลาเล่นเกม(เครื่องเก่า)เล่นหนักๆแล้วเฟรมเรทตกฮวบๆ ต้องปิดเครื่องรอให้เย็นๆแล้วมาเล่นใหม่ เหอะๆ

Comment

อ่อ ครับ งั้นขอบคุณมากนะครับทุกท่าน

Comment

คอมมัน ถึง ครับ

Comment

Working...
                        X