Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook S41 อาการเป็นอย่างนี้อะไรเสียหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook S41 อาการเป็นอย่างนี้อะไรเสียหรอคับ

พอดีผมใช้ notebook benq s-41 อะคับ

ใช้อยู่ดีๆ มันค้างแล้วผมก้อรอสักพัก แล้วก้อปิด เปิดใหม่

ทีนี้มันไม่ขึ้นอะไรเลยอะคับ อย่างพวก Logo benQ อะไรเนี่ยอะคับไม่ขึ้นเลย

เข้า bios ก้อไม่ได้ หน้าจอมันจะดำๆ แต่เหมือนจอ มีการตอบสนองนิดหน่อย

แบบว่ามันไม่ดำสนิท อะคับ แต่บางทีก้อดำ

แล้วไฟที่บอกสถานะการทำงาน ก้อติด อะคับ

อยากรู้ว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไรหรอคับ ช่วยหน่อยนะคับ จะได้พอเตรียมใจ

แล้วก้อเตรียมเงินถูก จะได้ไม่โดนหลอกให้เปลี่ยนอย่างอื่น ฟรี ด้วย อิอิ

----------------------------

พอดีหมดประกันแล้วอะคับ เศร้า T T

ปล.
    - ลองถอดแบตแล้วต่อสายไฟ ก้อไม่ติดอะ T T
    - ลองเปลี่ยนสลอตแรม แล้วก้อไม่ติดอะคับ พอดีมีแรมตัวเดียว
    - ลองถอดฮาดดิสแล้วเปิดก้อไม่ติดอะคับ
    - เคยให้ช่างแถวบ้านเชคแล้วอะคับ ช่างบอกเวลาถอดเครื่องแล้วบางทีจอก้อติดแล้วก้อดับไป
    แต่ถ้าต่อสายของจอ PC กะ โนตบุค ก้อติดเหมือนทำมะดา
    (ไอ้ที่ติดเหมือนทำมะดาเฉพาะเวลาถอดเครื่องเท่านั้นนะคับ)
    แล้วช่างก้อบอกว่าให้ไปศูนย์ตีกว่า เพราะเค้าไม่รู้ว่า กาดจอ หรือ เมนบอด หรือ อะรัยเสียกันแน่
    เพราะไม่มีอะไหล่ ที่จะทดลองดู

อยากทราบว่า เคส แบบนี้คัยเคยเป็นมั่งอะคับ

อยากหาเพื่อน อุดมการณ์ 555+ เอ้ย อยากหาผู้มีประสบการณ์ให้คำแนะนำอะคับ

เ่อ่อ แล้วกาดจอ ตัวเท่าไหร่ อะคับ

s 41 อีกแล้ว

ทำไมเดี๋ยวนี้มีแต่ s41

Comment

เพราะs41คนใช้เยอะไงคับเบนคิวยอดขายอับดับ3ได้เพราะs41(ข้อมุลเดือนมิถุนายม51)

Comment

ผมเคยเป็นครับ แต่ตอนนี้อาการเปลี่ยนจากจอไม่ติด กลายเป็นจอขึ้นเส้นๆแทนแล้ว
        น่าจะเกิดจากการ์ดจอ8600เจ๊งนะครับ ลองหาข้อมูลในนี้ดู กระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้เพียบเลย

Comment

ของมันดี เกินไป

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ

ทำไมมีแต่คนเสีย พร้อมๆ กันเลยอะ

ของผมรุ่น s41-310

นี้มลล์ผมครับ เมลล์มาคุยนะครับ

Comment

เพิ่งส่งเคลม S41-310 เหมือนกันอ่ะเราดูอาการแล้วเป็นที่การ์ดจออ่ะ แต่มี่ศูนเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนทั้งบอร์ด รออะไหล่เดือนหนึ่งT-T เศร้ามาก

Comment

S41 ง่ะไปอีก1 แล้วหรออ

Comment

สเปกมันดี ถูก คนชอบซื้อ ดีนะ ที่ไม่ไปหลงตัวซื้อ

มันก้อเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกเหมือนกันอิอิอิ

Comment

ของถูกและคุณภาพดีเยี่ยมไม่มีในโลกครับ เป็นสัจธรรม

Comment

แต่จอของผมไม่ลาย นะคับ

แต่สถานะมันเหมือนจอติด แต่ไม่ขึ้นอะไรเลย

Comment

ไฟbacklightของจอติดปะครับ

Comment

เอาใจช่วยทุกท่านที่เจอปัญหาที่เกิดจากชิพของ nvidia นะครับ
                          ผมว่าจริงๆเขาน่าจะต่อประกันเพิ่มให้อีกซักปีสองปี เพราะว่าปัญหาเกิดจากการผลิตส่งผลทำให้อายุการใช้งานสั้นลง
                          ใช้ชิพรุ่นนี้ เร็ว ช้า มันก้อเสียกันทุกยี่ห้อ น่าจะช่วยกันแก้ไขดีกว่ามาช่วยซ้ำเติม

Comment

รวมตัวกันครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                              ของมันดี เกินไป
                              ตามมาติดๆ อิอิ

Comment

Working...
                              X