overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 18 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 356

Thread: ล่ารายชื่อคนใช้ BenQ s41 จอเป็นเส้น จอไม่ติด บอร์ดเสีย

OverclockZone Member recca's Avatar

Exclamation ล่ารายชื่อคนใช้ BenQ s41 จอเป็นเส้น จอไม่ติด บอร์ดเสีย

ขอเป็นข้อมูลหน่อยครับสำหรับคนที่ใช้ยี่ห้อนี้แล้วเสีย ซ่อมไปแล้วหรือยังไม่ได้ซ่อม ประกันยังเหลืออยู่หรือหมดแล้วก็ได้ครับ ขอชื่อ อีเมล เบอร์โทร หรืออะไรที่ติดต่อได้ก็ได้ครับ ช่วยบอกชื่อรุ่นที่ใช้ วันที่ซื้อ วันหมดประกัน แล้วก็อาการด้วยก็ดีครับ

เผื่อถ้ามีจำนวนมากจะได้รวมตัวกันไปต่อรองกับBenqได้นะครับ เพราะถ้ามีจำนวนมากแสดงว่าคุณภาพของสินค้ามีปัญหานะครับ จะเป็นปัญหาจากทางnvidiaหรือไม่ ยังไงทางbenqก็ควรจะแสดงความรับผิดชอบนะครับ

ขอประเดิมคนแรกนะครับ

ของผมซื้อ06/07ครับ หมดประกันไปแล้ว มีอาการจอเป็นเส้น ตอนหมดประกันไป1เดือน อายุที่ใช้งานได้1ปี1เดือนครับ เมล recca_abc@ฮอทเมล

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

ผมคนสองครับ ผมซื้อ 06/07 งานคอมมาต ซื้อราคา 42900

อาการเหมือนเจ้าของกระทู้แหละครับ

นี้เมลล์ผมครับ

c_Chon2@hotmail.com

ถ้าซ่อมเป็นหมื่นก็ไม่ไหวนะครับ มันเสียที่การ์ดจอนี้น่า ไม่ใช้ที่บอร์ด

OverclockZone Member

ho ho ho คนที่สาม s41-310
    ภาพล้ม ช่างแจ้งว่าต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดต้องรอหนึ่งเดือน เครมเมื่อวันที่ 29 กรกฎาคม 51
    ซื้อเครื่อง กรกฎาคม 50 แต่พอดีซื้อประกันเพิ่มไว้หนึ่งปี

ผมไม่ได้ใช้ S41 แต่ก็มีอาการเหมือนกันครับหลังจากหมดประกัน 1 เดือน
    ก็ได้เรื่องครับจอเป็นเส้นคาดแนวตั้ง 1 เส้นและทุกวันนี้ก็ยังใช้งานอยู่ครับ
    เป็นบริเวณเยื้องไปทางขวาเล็กน้อยแบ่ง msn พอดี ๆ ครับ ตอนนี้เริ่มมีปัญหา
    ที่การ์ดจอละครับระวังไว้นะครับ เพราะผ่านไปอีกซักปีก็น่าจะเริ่มเป็นครับ

OverclockZone Member KaMI's Avatar
    Din Deang, Bangkok

อ่าเกบข้อมูลคับ เสียเยอะเหมือนกันนะคับเนี่ย

= ="

OverclockZone Member FeliXZiXma's Avatar

ผมด้วยคนครับ คนที่สี่ที่โพสแจ้งในกระทู้นี่ ไม่ใช่ของผมแต่เป็นของเพื่อนผม ซึ่งผมเป็นคนมาไปซื้ออีกตะหาก เป็นก่อนหมดประกันปี 2 พอดี น่าจะหมดประกันเดือนสิงหาคมนี้แหละครับ ก็อายุประมาณ 1 ปี 11 เดือน (ดีนะที่ตอนซื้อมันแถมประกันปีที่ 2 ให้ ไม่งั้นตายแน่ ๆ)

อาการคือ เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ถ้าติดคือ ค้าง ภาพแตก

ตอนนี้อยู่ในศูนย์รออะไหล่อยู่ครับ โคตรเซ็งเลย และเท่าที่ผมถามช่าง ก็มีหลายคิวเหมือนนะครับ ตอนที่ผมไปเคลมเค้าบอกว่าของเข้ามาน่าจะ 10 หรือ 20 ตัวนี่แหละ แต่หมดครับ เพราะคนต่อคิวไว้ก่อนหน้าหมดแล้วครับ ส่วนผมต้องคิวถัดไป รออะไหล่จากไต้หวันรอบใหม่ เวรกรรมแท้
    Last edited by FeliXZiXma; 12 Aug 2008 at 03:38:53.

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

แสดงว่ามีคนเสียเยอะกว่านี้ แต่ไม่ได้เล่นบอดoc

OverclockZone Member maikup's Avatar

ของผม s41-322 ซื้อมาประมาณเดือนสิงหาปีที่แล้ว ประมาณ41000 ตอนนี้เคลมเรื่องจอแตกลายรอบคิดว่าเป็นที่การ์ดจอนี่หล่ะคับ พอเปลี่ยนบอร์ดมา ก็เป็นอาการจอไม่ติดรอเปลี่ยนบอร์ดใหม่อีกรอบแต่เปลี่ยนรอบนี้ก็คงหมดประกันพอดี

ลืมให้เมล์ mai_i_s_t@hotmail.com

OverclockZone Member recca's Avatar

จากupc

Quote Originally Posted by เบบี้นะจ๊ะ View Post
    S41 ของผมก็เป็นอาการเดียวกับคุณครับ ส่งเคลมไปเมื่อวันที่ 17 ก.ค. ช่างบอกว่า ต้องเปลี่ยนบอร์ด คงใช้เวลาประมาณ 1 เดือน เพราะไม่มีอะไหล่ พอถึงวันที่ 25 ก.ค. ช่างเค้าโทรบอกให้มารับเครื่องได้เลย ที่ได้เร็วเพราะสั่งอะไหล่มาพอดี รับเครื่องมาเช็คนู่นเช็คนี่ก็ปรกติดี ตอนนี้ก้ใ้ช้(เล่น Dmc 4)อยู่ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

ปล. เครื่องผมใช้มา 10 เดือนแล้วเหมือนกันครับ แต่ผมต่อประกันเป็น 2 ปี

แสดงว่ามีคนเสียเยอะกว่านี้ แต่ไม่ได้เล่นบอดoc
    ผมว่าที่เล่นบอดoc นี่ไม่ถึง 10% ด้วยซ้ำมั้งครับ - -"

Quote Originally Posted by kame0000 View Post
    ผมว่าที่เล่นบอดoc นี่ไม่ถึง 10% ด้วยซ้ำมั้งครับ - -"
    รบกวนช่วยๆกันกระจายข่าวด้วยนะครับ

ผมก็พังไป เหมือนกัน s41-310 ซื้อ กรกฏา 50 พังหลังจากหมดประกัน 2 อาทิตย์

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

เหยื่อรายใหม่....

น่าจะตั้งคลัป s41 (เจ๊ง)

ทำไมมันต้องมาพังตอนหมดประกันด้วย

พอหมดประกันแล้ว มองเราอย่าง.... ไม่อยากจะพูดเลย

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

อาการ เดียวกับ xbox360 ไฟแดงปะเนี่ย

มะรู้จัก ไฟแดง xbox360 อะ

รู้แต่ฝ่า ไฟแดง ในวันมามาก คร้าบผม

^^

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

Quote Originally Posted by dryiceteam View Post
    อาการ เดียวกับ xbox360 ไฟแดงปะเนี่ย

xbox ไฟแดง กากกว่า notebook เจ๊งอีกนะครับ

เพราะผมก็เคยแดง แต่ซ่อมเล่นเองได้ อิอิ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

Quote Originally Posted by G_Seed View Post
    มะรู้จัก ไฟแดง xbox360 อะ

รู้แต่ฝ่า ไฟแดง ในวันมามาก คร้าบผม

^^
    ไป ฝ่า แถวแยกไหนหรอครับ
    ไปด้วยคนดิ

ฝ่าไฟแดงใน วันมามากต้องทำใจหน่อยนะครับ
    เดียวจะ สกปรกบนที่นอน อิอิ

สกปรกบนที่นอน หมายถึง ถ้าฝ่าไฟแดง เดียวรถชน ต้องมารักษาตัวบนที่นอนอะครับ

อย่าคิดมากนะ.... ^^

กระทู้ กลายพันธ์แล้ว

จะว่าไปก็น่าคิดนะ เพราะวันที่ S41-310 ผมเจ๊ง วันนั้นก็ฝ่าไฟแดงพอดี (เรื่องจริง ขำๆ) อิอิ

มาลงชื่อครับ

เพิ่งเป็นเมื่อวานเอง

1 ปี พอดี S41-310

ตามมาจากบอร์ดพันทิปครับ ผมเชื่อว่าต้องเป็นอีกเยอะแน่ๆๆ

OverclockZone Member absolute_kim's Avatar

ชอบ " รูป " ท่านเจ้าของกระทู้จัง

Page 1 of 18 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks