Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกMain Board กับ Cpu หน่อยครับ, ASROCK กับ Asus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกMain Board กับ Cpu หน่อยครับ, ASROCK กับ Asus

ASROCK conRoeXfire-eSataII กับ cpu Intel P4 531J 3.06 GHz หรือ Intel PentiumD 820 2.80 GHz

Asus P5B-E กับ cpu Intel P4 531J 3.06 GHz หรือ Intel PentiumD 820 2.80 GHz

คือผมกำลังจะซื้อคอมใหม่นะครับ ตอนนี้จัดอุปกรณ์ครบหมดแล้วเหลือ 2 อย่างนี้สุดท้าย
    การใช้งานของผมก็ทั่วๆไปครับ เปิดโหลดบิต ดูหนังฟังเพลง เล่นเนต เล่นเกม
    วันนึงก้เปิดประมาณ 10-16 ชมครับ อยากให้ช่วนผมตัดสินใจ เลือกเมนบอร์ดกับซีพียูทีครับ
    ผมก็อยากใช้ asrock(ประมาณ3000กว่า)นะครับราคามันย่อมเยาดี แต่กลัวมันจะมีปัญหา
    ก็อยากถามคนที่ใช้ aslock ด้วยว่าบอร์ดใช้ไปเรื่อยๆมีปัญหามั่งรึป่าว
    คือมั่นใจกะ asus (ประมาณ5000) มากกว่าแต่มันแพงน่ะครับ

ส่วนซีพียู ระหว่าง 2 ตัวนี้อันไหนเหมาะกว่ากันครับ คือกัดฟัน Core2 E6300 ไม่ไหวครับ

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

เล่นนานๆเปิดโหลดบิต อยากแนะนำตัวจ่ายไฟดีๆ แล้วก็เครื่องสำรองไฟครับ ถ้าเน้นแบบนี้
    ------------------------
    เมนบอร์ด asrockหรือ asus หรือยี่ห้ออื่นๆ เปิดทั้งวันไม่ปิดไม่เป็นไร แต่ตัวจ่ายไฟต้องดีครับ ถ้าจะเปิดนานๆ

Comment

PD 820ดีกว่า เรื่องบอร์ด แล้วแต่แหละครับ asrockมานก็ดีนะถูกด้วย กระกันก็ที่เดียวกันแหละครับ Com7

Comment

เอ่อ ใช้งานแค่นั้น

Sempron ก็เหลือเฟือครับ - -'

กินไฟน้อยกว่าด้วย บอร์ดก็ไม่แพง

Comment

เอ่อ บอร์ดคงใช้ Asus P5B ดีกว่าครับ เพิ่งเห็นรุ่นนี้
          ถูกกว่า P5B-E เกือบพัน หุหุ

ขอบตุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
          X