Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเลือก ntfs

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเลือก ntfs

เมื่อก่อนนี้ลง xp sp2 เเต่ตอนนี้ผมอยากลง xp sp3 จะFomet เครื่อง
    อยากถามว่าเวลาลง window เลือก อันไหนครับ ระหว่าง ntfs ธรรมดา หรือ ntfs quick
    เเล้วมันเเตกต่างกันอย่างไร เเล้วผมควรลงเเบบไหน

ส่วนตัวใช้ ntfs quick นะ เร็วดี

Comment

ครับ NTFS Quick เร็วดีๆ ไม่มีผลเสียหรอกครับ

Comment

ถ้าต้องการจะจัดเรียงกระบวนการข้อมูลใหม่ทั้งหมดก็ไม่ต้อง Quick ครับไม่งั้นไวรัสจะมาในชื่อ Axxxx.exe ครับผมมันมาจาก รีสตอลนั้นเเหละเเต่ถ้าความรวดเร็วเลือก Quick ไปครับถ้ารวนเเค่ระบบเเต่ไม่มีไวรัส

Comment

จะ quick หรือ nomal ก็แล้วแต่ความเชื่อหละครับ (แต่แนะนำแบบ nomal นะ จะปรับพื้นที่ผิวได้ดีกว่า)

Comment

Working...
          X