Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคนที่ใช้กับ amd X2 +ขึ้นไปอ่ะ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคนที่ใช้กับ amd X2 +ขึ้นไปอ่ะ ครับ

*-*
    Last edited by วิหคเหินหาว; 10 Aug 2008, 10:25:45. Reason: ลบให้หน่อยครับมันมาสองกระทู้ครับ

จิงๆ แล้วอะไรก็ได้ครับถ้าไม่ใส่ใจกับมันมากเกินไป แต่ถ้าเน้นมา oc แล้วรูสสึกสบายใจก็ MX-2 ไปครับ

Comment

ว่างั้น

Comment

ว่างั้นกับเค้าไปๆ

Comment

มาแอบดู อ่ะจึ๋ย

Comment

ถ้าเอาคุ้มๆ เข้าว่า นะครับ

บ้านๆ ไปเลยก็ ซิลิโคนขาวหลอดละ 25 บาทแหละครับ ก็พอใช้ได้แล้ว
            หรือถ้าจะเอาทีละเยอะๆ เลย ก็ ซิลิโคน ของ อมร ก็ได้ครับ มันหลอดละ 200 นะ แต่หลอดใหญ่ น่ะครับ เหมาะมากเวลาใช้เยอะๆ ทำหลายๆ เครื่อง หรือเผื่อแผ่ชาวบ้าน

แต่ถ้า ไฮโซ ขึ้นมาก็เล่น ซิลิโคน ของ Cooler Master ก็ได้ครับ ราคาประมาณ 150 - 170 ไม่เกินนี้น่ะครับ เป็น ซิลิโคนขาวเหมือนกัน ตัวนี้ของนำเข้านะครับ เนื้อก็จะเหนียวขึ้นมานิดนึง หลอดนึงใช้กับ Socket AM2 น่าจะ 5 ตัว น่ะครับ ถือว่าใหญ่กว่าหลอดละ 25 บาท และเนื้อดีกว่าหน่อย นะ

ส่วนถ้าจะไปให้เล่นพวก OCZ , MX2 หรือพวกหลอด 300 บาทขึ้นไปเลย น่ะ (พวกนี้จะผสมเงินเข้าไปในเนื้อซิลิโคน) ในความเห็นผม ผมว่าถ้าใช้ซิลิโคนระดับนั้นกับซิงค์เดิมๆ ผมว่ามันป่วยการนะครับ จะมาแก้ปัญหาเรื่องความร้อนกับซิลิโคนอย่างเดียวมันก็ไม่ใช่นะครับ มันอยู่ที่ชุดระบายความร้อนด้วย

สรุปว่าถ้าจะใช้พวกซิลิโคนแพงๆ ที่ผสมเงินเข้าไปแล้วกะใช้ให้คุ้มผมว่า ต้องเปลี่ยนชุดระบายความร้อนเป็นแบบที่ดีๆ ด้วยน่ะครับ ใช้กับซิงค์เดิมๆ ไม่ค่อยเห็นผลต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ

แล้วซิลิโคนแพงๆ หลอดละ 300 ขึ้นน่ะ เวลาใช้ก็ต้องใช้ยาวๆ ด้วยนะครับ อาจจะ 2 - 3 ปี เปลี่ยนทีเลย ของแบบนี้มันเอาไว้ใช้แบบยาวๆ อยู่แล้ว หละครับ

เล่นซิงค์เดิมๆ เล่นซิลิโคนบ้านๆ ก็ได้ครับ หรูหน่อยก็ Cooler Master อย่างที่ผมว่าแหละครับ

Comment

ไม่ clock เอายี่ห้อไรก้อได้ครับ

ถ้าดีๆ ก้อ MX-2

Comment

เอาที่มันแถมมาก็ได้

mx-2 แพง บอกตรงๆ นะ เก็บตังไปกินKFC เหอะ

*ทริค มัน อยู่ที่ว่า คุณทาเป็นอะป่าว ????

ปล.ถ้าซื้อ ซิ้ง ใหม่ ดูในกล่องอะ มันแถมมาให้

Comment

Working...
                X