Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนตั้งรหัส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนตั้งรหัส

คอมผมเปนไรไม่รู้ครับเปิดเครื่องมาแล้วมันจะให้ใส่รหัสอะครับก่อนจะเข้าหน้าวินโดว ไม่รู้เป็นไรก็ไม่มีใครมาเล่นนะครับ ไม่ทราบว่าต้องพิมพ์อะไรลงไปถึงจะใช้ได้ครับ

อาจจะโดนไวรัส ละมั้ง

Comment

แล้วต้องพิมพ์อะไรเหรอครับถึงจะเข้าได้อะ

Comment

ลอง HACK หรือ HACKED ดูสิ

Comment

เฟรชชี่ น้องใหม่ร้ายสุดๆครับ
          คีย์ hacked ครับแล้วต้องเข้าไปแก้ที่รีจีดิสด้วยครับ
          http://securityresponse.symantec.com...UnHookExec.inf
          เมื่อโหลดมาแล้วก็คลิกขวา แล้วเลือก Installครับ
          แล้ว ไปที่ Start--->Run พิมพ์ regeditแล้วเข้าไปลบคีย์ตามนี้ครับ
          HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\Explorer\ ด้านขวามือ --------> NoFolderOptions
          ลบNoFolderOptions ออกเลยครับ ไวรัสมันสร้างขึ้นมาครับ
          HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced\ ด้านขวามือ --------> HideFileExt
          ลบ HideFileExt
          HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\SharedAccess ด้านขวามือ -------->Start
          ลบ Start
          HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run ด้านขวามือ --------> Flashy.exe
          ลบ Flashy.exe ออกครับ
          HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System]
          ลบ DisableRegistryTools
          DisableCMD
          DisableTaskMgr

แล้วไปลบ systemID.pif ที่Start Menu\Programs\Startup\ systemID.pif
          ลบ systemID.pif ออกเลยครับ
          ไปที่ Start--->Run พิมพ์ msconfig ไปที่แถบ startup เลือกติ๊กถูกหน้าsystemID ออกครับ

แล้วรีสตาร์ทเครื่องแล้วลองกด Ctrl+Alt+Delete ดูครับว่าFlashy.exeยังมีอยู่ในนั้นไหม ไม่มีก็เสร็จครับ
          ต่อไปเราก็ต้องแก้ที่ไวรัสมันสร้างรหัสให้เราทำให้เวลาจะเปิดเครื่องต้องใส่รหัสทุกครั้ง
          ผมลองเข้าไปดูใน User accounts แล้วไม่เห็นมีให้เรารีมูฟรหัสผ่านเลยตอนนี้ผมยังแก้เอารหัสออกไม่ได้ครับ แต่ก็แก้ให้ไม่ต้องใส่รหัสทุกครั้งได้ครับ โดยการ
          เข้า Run พิมพ์ regedit แล้วไปตามนี้ครับ
          HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon]
          แก้สตริงคีย์ตามนี้ครับหากไม่มีก็คลิกขาวเลือก New-->String value
          ตามนี้ครับ
          "AutoAdminLogon"="1"
          "DefaultUserName"="ชื่อผู้ใช้อะครับ"
          "DefaultPassword"hacked"

จำเขามาน่ะครับแต่ไม่รู้จะให้เครดิตไคร

Comment

กำจัดรหัสผ่านตัวเดิมทิ้งซะเลยครับ

=> การรีเซ็ตพาสเวิร์ด Windows XP ด้วย Active Password Changer 3.0

Comment

Working...
            X