Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามวิธีที่เสียบสายออกจากสวิทปิด เปิดไปเข้าที่บอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามวิธีที่เสียบสายออกจากสวิทปิด เปิดไปเข้าที่บอร์ด

ขอถามนิดนึงตรับ คือผมกำลังประกอบเคสอยู่ครับ แต่ว่าผมที่เสียบสายออกจากสวิท ปิด เปิด

ไปเข้าที่บอร์ดไม่เป็นอะครับมันเรียงไม่ถูกเพื่อนๆช่วยบอกวิธีและข้อสังเกตให้หน่อยครับ

เสดละจาเอามาให้ชมนะครับ

มันจะมีscreen บอกไว้บนบอร์ดว่า ช่องใหน power switch หรือ pw ทำนองนี้หรืออีกทางดูในคู่มือ mainboard ของเรา

Comment

ไม่ค่อย get คำถามนะครับ ลองค่อยๆ เรียบเรียงใหม่ดู

เพราะจากที่อ่าน มันตีความได้หลายแบบเลยอ่ะครับ

Comment

เปิดคู่มือเมนบอร์ดดูครับ

Comment

guide book เลยครับ

Comment

guide book เลยครับ

Comment

เด๋วาดรูปแปป
              อธิบายรูป

| = ว่างไว้ไม่ต้องทิ่ม
              | = ไฟเครื่อง หรือ Power LED
              | = ไฟ ดิสก์ หรือ HDD LED
              | = สวิทต์ รีเครื่องเวลาแฮ๊งค์ หรือ Reset Switch
              | = สวิทต์ เปิดเครื่อง หรือ Power Switch
              | = ลำโพง เวลามัน ปี๊บๆ หรือ Speaker

เมนบอร์ด Asus
              ต่อตามนี้

||||||||||
              ||||||||||

เมนบอร์ด Asrock ต่อตามนี้

||||
              |||||

เมนบอร์ด MSI ต่อตามนี้
              ||||
              |||||

เมนบอร์ด Gigabyte ต่อตามนี้
              ||||
              |||||

ขออภัย วาดรูปไม่ค่อยสวย วาดด้วย คีบอร์ดมันก้องี้เหระ

Comment

Originally posted by gsvc View Post
                เด๋วาดรูปแปป
                อธิบายรูป

| = ว่างไว้ไม่ต้องทิ่ม
                | = ไฟเครื่อง หรือ Power LED
                | = ไฟ ดิสก์ หรือ HDD LED
                | = สวิทต์ รีเครื่องเวลาแฮ๊งค์ หรือ Reset Switch
                | = สวิทต์ เปิดเครื่อง หรือ Power Switch
                | = ลำโพง เวลามัน ปี๊บๆ หรือ Speaker

เมนบอร์ด Asus
                ต่อตามนี้

||||||||||
                ||||||||||

เมนบอร์ด Asrock ต่อตามนี้

||||
                |||||

เมนบอร์ด MSI ต่อตามนี้
                ||||
                |||||

เมนบอร์ด Gigabyte ต่อตามนี้
                ||||
                |||||

ขออภัย วาดรูปไม่ค่อยสวย วาดด้วย คีบอร์ดมันก้องี้เหระ
                แหล่มมากครับ Asus นี่รูเยอะกว่าเพื่อนเลยแฮะ

Comment

ขอขอบคุณมากๆเลยครับท่าน

Comment

ดัน

Comment

สำหรับผมดูที่บอร์ดเลยคับ
                      ต้องเพ่งหน่อยนะตัวอักษรเล็กๆ

Comment

Working...
                      X