Announcement

Collapse
No announcement yet.

review Acer Aspire 5930G ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งั้นก็โชตดีนะครับที่ผมใช้ vista ที่เค้าให้ามา อิอิ

Comment

ยิ่งรูปเห็นยิ่งอยากได้
      เห็นของจริงยิ่งอยากได้เข้าไปใหย่

Comment

xxx

อยากทราบว่า ราคา 46000 ซื้อที่ไหนเหรอครับผมเดินทั่วตึกคอมศรีราชา
        พอบวกภาษีเข้าไปก็50000ทุกร้านยังไม่ได้แถมอะไรสักอย่าง

Comment

เทสเกมให้ดูหน่อยครับท่านพวก Crysis Devilmaycry 4 NFS Grid อะไรเทือกๆ นี้น่ะครับ

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post
            เทสเกมให้ดูหน่อยครับท่านพวก Crysis Devilmaycry 4 NFS Grid อะไรเทือกๆ นี้น่ะครับ
            เรื่อง test game นี้ต้องให้คุณ killerhisoka ช่วยหน่อยแล้วนะครับ
            พอดีผมกำลังเดินทางไปเรียนต่อที่เมกาแล้วครับ เรื่องการ test คงไม่สะดวกนะครับ

แต่ถ้าใครต้องการ driver ตัวไหน ก็บอกได้นะครับ แล้วถ้ามีเวลาว่างจะเข้ามา check ดูนะครับ

Comment

สเปก เจ๋ง ดี cen 2 ด้วย

เยี่ยมม

Comment

Originally posted by coonismile View Post
                เรื่อง test game นี้ต้องให้คุณ killerhisoka ช่วยหน่อยแล้วนะครับ
                พอดีผมกำลังเดินทางไปเรียนต่อที่เมกาแล้วครับ เรื่องการ test คงไม่สะดวกนะครับ

แต่ถ้าใครต้องการ driver ตัวไหน ก็บอกได้นะครับ แล้วถ้ามีเวลาว่างจะเข้ามา check ดูนะครับ

devil may cry 4 เล่นลื่นคับ ความละเอียด 1280*720 ส่วนเกมอื่น ไม่แน่ใจนะคับ เพราะยังไม่ได้ลอง

ไดรเวอร์เป็น 177.73 คับ

Comment

แจ่มๆๆๆ

Comment

เครื่องนี้ ผม เทส 3Dmark06 ได้ 5083 อะครับ

Window vista ของ Bie นะคับ

Comment

วันนี้ไปที่ csc สาขาซีคอนฯมาครับ กะเอาตัวนี้เลยครับ แต่มีปัญหาเรื่องที่อยุ่มันไม่ตรงกับที่แจ้งไว้กับ อิออน

เลยต้องไปแก้ไขเรื่องนี้ก่อน

คิดราคาเบ็ดเสร็จแล้ว 47900 ครับ รวม vat +ประกันอีก 2 ปี ประมาณ 2000 บาทครับ

ปล.ตัวนี้ 2GB 1แถวหรอครับ ผมถามคนที่ขายเค้าบอก 1GB 2แถวผม งงเลย

สเปคเดียวกับ จขกท หรือป่าว ไม่แน่ใจครับ

Acer Aspire 5930G-862G32Mn/X055

โพรเซสเซอร์ Intel Core2 Duo processor P8600

ความเร็ว 2.4GHz

ชิปเซ็ต Mobile Intel PM45 Express chipset

หน่วยความจำ 2048MB

ฮาร์ดดิสก์ 320GB HDD (5400rpm)

ชิพกราฟิก NVIDIA GeForce 9600M GT with up to 1279MB TurboCache
                      Last edited by IQZERO19; 17 Aug 2008, 22:32:47.

Comment

Originally posted by Khunakorn View Post
                        อยากทราบว่า ราคา 46000 ซื้อที่ไหนเหรอครับผมเดินทั่วตึกคอมศรีราชา
                        พอบวกภาษีเข้าไปก็50000ทุกร้านยังไม่ได้แถมอะไรสักอย่าง

จากที่ผม เดิน ตึกคอม ศรีราชา บ่อยๆ น่ะ ราคามันจะต่างกะ ที่พันทิพเยอะน่ะ

อย่างตอนผม ซื้อากด จอ ที่ตึกคอม ยัง 8000 ที่ พันทิพ แค่ 6500-7000เอง

ผมลงทุนนั่งรถทัวไป ต่อรถเม แล้วก็ถึงได้เดินดูขอ งใหม่ๆ ราคาถูกด้วย

อย่างโนตบุค ตัวนึง ผมว่าต่างกะพันทิพ 1000+ ละครับ

ถ้าว่างๆ ก็ไป พันทิพโลดครับ ตื่นตาตื่น ใจ

Comment

Originally posted by IQZERO19 View Post
                          วันนี้ไปที่ csc สาขาซีคอนฯมาครับ กะเอาตัวนี้เลยครับ แต่มีปัญหาเรื่องที่อยุ่มันไม่ตรงกับที่แจ้งไว้กับ อิออน

เลยต้องไปแก้ไขเรื่องนี้ก่อน

คิดราคาเบ็ดเสร็จแล้ว 47900 ครับ รวม vat +ประกันอีก 2 ปี ประมาณ 2000 บาทครับ

ปล.ตัวนี้ 2GB 1แถวหรอครับ ผมถามคนที่ขายเค้าบอก 1GB 2แถวผม งงเลย

สเปคเดียวกับ จขกท หรือป่าว ไม่แน่ใจครับ

Acer Aspire 5930G-862G32Mn/X055

โพรเซสเซอร์ Intel Core2 Duo processor P8600

ความเร็ว 2.4GHz

ชิปเซ็ต Mobile Intel PM45 Express chipset

หน่วยความจำ 2048MB

ฮาร์ดดิสก์ 320GB HDD (5400rpm)

ชิพกราฟิก NVIDIA GeForce 9600M GT with up to 1279MB TurboCache
                          Ram 2 GB 1 แถว นะ ครับ

ผมซื้อ ram เพิ่มอีก 2 GB 1500 บาท

แต่ใช้เห็นแค่ 3 GB นะครับ

Comment

Originally posted by TepToei View Post
                            Ram 2 GB 1 แถว นะ ครับ

ผมซื้อ ram เพิ่มอีก 2 GB 1500 บาท

แต่ใช้เห็นแค่ 3 GB นะครับ
                            ขอบคุณครับ แต่ 4GB ก็ยังแรงกว่า 3GB ช่ายไหมครับ

ถึงจะเห็นแค่ 3GB อ่ะครับ ^_^

Comment

อยากได้ Driver(ทุกอุปกรณ์ครับ) ของ Acer Aspire 5930g สำหรับ Vista x64 ครับผม ใครมีจัดให้ทีนะครับผม

Comment

รบกวนถามหน่อยครับ ควรจะไปซื้อที่ไหนดีครับ ที่ได้ราคาเท่านี้ครับ เพราะเดินถาม ร้านต่างๆที่ ฟอร์จูน ก็ไม่ได้ราคาเท่านี้เลยครับ และ option ต่างๆก็ไม่ได้เท่านี้ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X