Announcement

Collapse
No announcement yet.

Devil may cry4 เล่น คีบอร์ด ยังไงให้ ถนัดอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Devil may cry4 เล่น คีบอร์ด ยังไงให้ ถนัดอะครับ

ผมเพิ่งเล่น Series DVMC นี่ ที่ภาค4 นี่เลยครับ

เล่น Key board แบบค่า มาตรฐาน แล้ว ไม่ค่อยถนัดเลย
    เพื่อนๆ เทพ เกมส์นี้ แนะนำทีครับ

ปล. ตอนนี้ ยังติดอยู่ใน Mode ติวเตอร์ บังคับตัวละคร เลยอะครับ
    ไอปุ่ม LS นี่คือ อะไรหรอครับ ? ติดตรงให้ทำ Slide Roll ไรนี่แหละครับ
    มันให้ กด Specbar + Side ways on LR+K งงเลยครับ

สอนกันไม่ได้หรอกเพราะ แต่ล่ะคนคงถนัดไม่เหมือนกัน
    คงต้องซ้อมๆๆ แล้วก็ซ้อม

Comment

หาจอยมาเล่นเหอะครับ เพราะมันลำบาก อันละ 220 บาท(อะนาล๊อค) แบบธรรมดาจะถุกกว่านั้น...

Comment

Originally posted by mohan View Post
        หาจอยมาเล่นเหอะครับ เพราะมันลำบาก อันละ 220 บาท(อะนาล๊อค) แบบธรรมดาจะถุกกว่านั้น...
        จอยที่ว่าคือจอยไรหรอครับ

Comment

ช่วยบอกทีคับ

Comment

ใช้จอยเล่นครับ แล้วบทสุปและสูตรมีหรือเปล่าครับ

Comment

จอยไม่มีอะนาล็อกเล่นได้ป่าวครับ พอดีที่บ้านมีอยู่

Comment

ผมก็เล่นคีย์บอร์ดนะ เคลียมาหลายรอบด้วย สงสัยเพราะผมเคยเล่นภาค 3 แล้วคงชินแล้วละครับ

Comment

Originally posted by darkwiess View Post
                  ผมก็เล่นคีย์บอร์ดนะ เคลียมาหลายรอบด้วย สงสัยเพราะผมเคยเล่นภาค 3 แล้วคงชินแล้วละครับ
                  ใช้คีบอดคอมโบ SSS ได้ไหมครับ

Comment

ไม่ยากนิ อยากถนัดก็ใช้บ่อยๆไง ผมก็ใช้คีย์บอร์ดจนคล่องละ

Comment

Originally posted by sorakit1 View Post
                      ใช้คีบอดคอมโบ SSS ได้ไหมครับ

-*- ติดจนเบื่อครับ SSS ของภาคนี้กดง่ายกว่าภาค 3 อีกครับ

Comment

Originally posted by w211w211 View Post
                        ผมเพิ่งเล่น Series DVMC นี่ ที่ภาค4 นี่เลยครับ

เล่น Key board แบบค่า มาตรฐาน แล้ว ไม่ค่อยถนัดเลย
                        เพื่อนๆ เทพ เกมส์นี้ แนะนำทีครับ

ปล. ตอนนี้ ยังติดอยู่ใน Mode ติวเตอร์ บังคับตัวละคร เลยอะครับ
                        ไอปุ่ม LS นี่คือ อะไรหรอครับ ? ติดตรงให้ทำ Slide Roll ไรนี่แหละครับ
                        มันให้ กด Specbar + Side ways on LR+K งงเลยครับ
                        ผมก็ติดตรงนี้เหมือนกัน
                        งง มันกดยังไง Specbar + Side ways on LR+K
                        เลยยังไม่ผ่านฉากแรกซะที

Comment

Side Roll ก็คือมันให้เรากด Space bar ค้างเพื่อล็อคเป้าแล้วกดซ้ายหรือขวาตามด้วยกดตัว k มันก็จะกลิ้งตัวหลบครับ

วิธีผ่านก็ รอดันเต้ยิงมาใส่เราแล้วเราก็กลิ้งหลบไปเรื่อยๆ ก็จะผ่านแล้วครับ

Comment

ต้องใช้จอยเล่นหรอ เพิ่งยืมเพื่อนมา ไม่เล่นและ ดองไว้ก่อนละกัน

Comment

LS ถ้าจำไม่ผิดก็คือ เล็ง

Comment

Working...
                              X