Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม...ไม่ได้อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม...ไม่ได้อ่ะ

คือผมโอเวอร์ค็อกมราแล้วพอมาไรท์แผ่นทุกชนิดเลย(Nero 8 และ 7)พอไรท์ได้ประมาณ5นาทีมันจะขึ้นว่า Dma Drive Error อะไรประมาณนี้อ่ะครับต้องทำยังไงหรอครับ

Originally posted by 079920209 View Post
    คือผมโอเวอร์ค็อกมราแล้วพอมาไรท์แผ่นทุกชนิดเลย(Nero 8 และ 7)พอไรท์ได้ประมาณ5นาทีมันจะขึ้นว่า Dma Drive Error อะไรประมาณนี้อ่ะครับต้องทำยังไงหรอครับ
    1. อาจจะ OC แล้วไม่เสถียร ลองปรับแต่งใหม่ แล้วเทสใหม่จนเสถียรครับ
    2. ใหม่ Chipset อาจจะไม่พอครับ
    3. ลองหาพัดลม เป่า SouthBridge ด้วยครับ

ป.ล. Chipset กับ SouthBrige คนละตัวกันนะครับ แต่จะเป่าทั้ง 2 ตัวก็ดีครับ

Comment

ตามเก็บๆ..

Comment

Originally posted by Metal View Post
        ตามเก็บๆ..
        ขยันจิง เห็นตามเก็บทุกกระทู้เลยคับ ขอยกนิ้วโป้งให้ เจี๊ยกกกก

Comment

อุ อุ

Comment

Working...
          X