Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องการclock การ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องการclock การ์ดจอครับ

คือผมใช้โปรแกรม Rivatuner
    ลากแล้ว
    พอรีสตาสขึ้นมามันก็ได้นะครับ

แต่งงครับบางทีมันก็กลับมาเป็นค่าเดิมของมันครับ

เลยงงว่าทำไมครับ

และขอถามอีกข้อ ว่ามันลากได้ไกลกว่านี้ป่ะครับ

XFX 9800GTX

ลองเอา ติ๊กหน้า shader ออกอาจได้ไกลกว่านี้อีกหน่อยครับ

ส่วนเรื่องกลับค่าเดิมไม่แน่ใจอ่าครับผม

Comment

OC แล้ว ถ้าเทสจนมั่นใจแล้ว ว่าไม่มีปัญหา หรือ เสถียรแล้ว ก็ต้อง
      1. สร้างเป็นโปรไฟล์ แล้ว
      2. สร้าง shortcut ของโปรไฟล์นั้น แล้ว
      3. นำ shortcut ของโปรไฟล์นั้น ไปใส่ใน startup ครับ

Comment

มันแค่กด save ทั้งในหน้า 3d กับ 2d ก็พอแล้วหนิ -.-

Comment

Working...
        X