Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41 ลง XP หรือ Vista อันไหนน่าจะดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41 ลง XP หรือ Vista อันไหนน่าจะดีกว่ากัน

ลง XP ผมคิดว่าเครื่องมันน่าจะเร็ว แล้วผมก็คุ้นกับการใช้งาน XPครับ
    เพราะการ set ค่าปรับแต่งอะไรงี้ง่ายดี เล่นเกมอะไรก็ไม่มีปัญหา
    (หรืออาจจะมี เพราะ XP ไม่เหมาะกับ s41 ??? หรือปล่าวครับ)

ลง Vista ผมคิดว่า ลงไปแล้วมันจะทำให้กราฟฟิกส์สวยขึ้น
    เล่นเกมภาพจะสวยขึ้น แต่ความเร็วจะลดลง
    (vista จะเหมาะกับ s41)
    นี่คือผมคิดเองน่ะครับ ขอความช่วยเหลือจากหลายๆท่านช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ถ้าชินกับการใช้ xp ก็ใช้ไปเถอะครับ

แต่ vista มันหา driver มาลงได้ง่ายกว่า และปัญหาใช้ไปนานๆ แล้ว OS กาก ไม่มีครับ ค่อนข้างคงเส้นคงวา
    ใช้แรกๆ อาจไม่ชิน แต่ทนไปเดือนนึง เด๋วมันก็ชินเหมือนใช้ xp แหละครับ

Comment

^___^ อิอิ ผมว่าเรื่องนี้ต้องถามใจ ผู้ใช้เองนะ....ผมใช้ XP เพราะงานที่ทำจ้า....

Comment

ชอบ XP มากกว่าอ่ะ ใช้ง่ายเร็วดีสะดวก อ่ะ xp นี่ล่ะดีและ

Comment

เทคโนโลยีมันก็เปลี่ยนไปตามกาลเวลาล่ะครับ ถึงวันนี้คุณจะยังไม่ต้องการ vista แต่อีกหน่อยคุณก็ต้องใช้มันอยู่ดี อิอิ ยืมป๋าบิลมา

Comment

xpคับลื่นกว่าเยอะ

Comment

รอ Windows Serven แล้วอิอิอิ Vista ไม่สนใจแล้วชั่วโมงนี้ อิอิอิ

Comment

แล้ว แต่คนใช้อ่าคับ

ผมใช้ vista x64 ก้อพอใจอ่าฮะ

ไม่มีปัญหาอะไร ^^

Comment

xp บูทและชัตดาวน์เครื่องช้ากว่าครับ แฮ้งค์ง่ายกว่า แต่สนับสนุนโปรแกรมหลากหลายกว่าครับ
                  vista โปรแกรมบางตัวที่ใช้กับxpได้แต่vista ไม่ได้ครับเช่น firewall zone...pro ครับ และอีกหลายโปรแกรม เปิดหน้าต่างหน่วงกว่าครับ ถึงจะปิดหน้าต่างคำเตือนแล้วก็ตาม แต่สวยกว่า และdadget ใช้งานได้จริงและได้ประโยชน์มากครับ ส่วนaero ผมว่างั๊นๆครับ เฉยๆไม่มีก็ไม่ต่างเท่าไร...

Comment

ลงสองอันจบ เล่นเกมทำงานxp ดุหนังฟังเพลงเล่นเว้บvista หรือจะเอาvistaมาเล่นเกมก้ได้อาจลื่นขึ้นเช่นเกม DMC4

Comment

X64 ครับ เสถียรดีมาก

Comment

ชอบวิสต้า แต่เลือกลง XP ครับ ^^

Comment

ถ้า intel อย่าได้ทะลึ่งลง 64bit เชียว เพราะพี่ผมใช้ Acer 5920 และลงแบบ 64bit แล้วเขาบ่นว่า 32bit ยังไวกว่าเลย ผมก็งงๆ นะว่าทำไม

แต่เครื่องผมลง แบบ 64bit นะ ก็ดีนะทนและเสถียรดีแต่เสียอย่างนึง เกมเก่าๆเล่นแทบไม่ได้ และ Turbo C มานรันไม่ได้โว้ย

Comment

เห็นด้วยครับ ใช้ Vista หมดปัญหา OS กาก ไม่มีปัญหาเหมือน XP พอใช้ไปนานๆแล้วอืดจนต้องฟอร์แมตลงใหม่

ปล.ผมใช้มาตั้งแต่ปลายกันยา 50 ยังไม่เคยลงวินโดวส์ใหม่ซักครั้งเดียวเลย

Comment

Working...
                            X