Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที SOCKET A ปัญหาเกิด !!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที SOCKET A ปัญหาเกิด !!!!

คือว่า

SOCKET A อะ

พอเปิดเครื่อง

มันติดๆ ดับๆ อยุ่ประมาณ 4-5 ที

แล้ว ทีนี้ น๊อคไป เลย อะคับ

เครียดๆ

สงสัยจะเป็นที่ บอร์ด หรือตัว CPU

แต่ เวลา กด POWER มีไฟ POWER ขึ้นนะคับ

รบกวน พี่ๆ OCZ ช่วยตอบด้วย

ปรกติ ผมอยุ่ แค่ห้อง MARKET อะคับ

ตอบเร็วๆๆๆ อิอิ รีบๆ

Comment

DUNNN

Comment

DUNN

Comment

ถอดออกมาเช็คเลยครับ

Comment

Originally posted by channaronk View Post
            ถอดออกมาเช็คเลยครับ
            คับ จะลองดู

Comment

PSU ละมั้งพี่ชาย

Comment

น่าจะ กล่องPower ม่างครับ

Comment

ผมว่าความร้อนครับ โดยเฉพาะซีพียู

แกะซิ้งค์ไปเอาฝุ่นออก ทำความสะอาดเครื่องเลยครับ

Comment

ลองเช็ค ความร้อนก่อนเลยคับ ถ้าเปิดแล้ว วูบบบ ก็เช็คที่ psu คับ แล้วถอดซีพียูมา ทาซิลิโคลน ใหม่ด้วยนะคับ
                    Socket A แรงนะคับ อิอิ 2.4 นิ่มๆ

Comment

ไอ ติดๆดับๆ นี่คือ เปิดเครื่องแล้วดับเองแล้วบูทเอง ป่ะ ถ้าใช่คงมีอะไร หลวม หรือ ช๊อต
                      แต่ถ้าบูทแล้ว วูบเอง นี่เรื่องความร้อน(CPUไม่ได้ร้อน แต่เซ็นเซอร์เพี้ยน)อันนี้ต้องลอง เคลียไบออสหรืออัพเดท ดู

ทางที่ดี ถอด ออกมาให้หมดเลย แล้วไล่ทีละอย่าง

Comment

Working...
                      X