Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากลากคอมผม ช่วยแนะนำหน่อยครับ (มือใหม่OCมาก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากลากคอมผม ช่วยแนะนำหน่อยครับ (มือใหม่OCมาก)

สเปก
    CPU : 64x2 3800+
    RAM : OCZ nVidia SLI Edition 1GBx2 800Mhz
    Mainboard : ASUS M2N-MX
    PSU : Enhanced ENP-5150GH 500W
    ผมก็ทำมั้วๆไป ได้ตามรูบอ่ะครับ. CPU เพี่มไฟ 1.25v, Ram เพี่มไฟ 2.0v
    แต่ bus ram ได้แค่ 667Mhz เอง, ถ้าทำ 800Mhz แล้วดับเลย
    ได้โปรดช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าต้องแก้ตรงไหนยังไง (อ่อนมากเลยเรา)
    จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ลดค่า HT แล้วลากต่อครับ ลดเหลือ 800 ครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ลดค่า HT แล้วลากต่อครับ ลดเหลือ 800 ครับ
      ขอบคุณมากๆจ้า คุณอิมพีเรียล เดียวจะลองดูเน้อ
      สุดชื้ง

Comment

ต่อๆ

แรมเล่น CL 5-5-5-15 ก่อนครับ

แล้วก็ปรับตรงทดแรมเป็น 667 ด้วยครับ

Comment

อุปกรณ์มียังอะครับ พวกเชือกกะล้ออะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ต่อๆ

แรมเล่น CL 5-5-5-15 ก่อนครับ

แล้วก็ปรับตรงทดแรมเป็น 667 ด้วยครับ
            ลด HT เป็น 800 และ ปรับแรม CL 5-5-5-15
            ทดแรมเป็น 667 แล้วครับ.
            ตอนนี้ดืงไป 290x10. ขอบคุณมากๆคร้าบบบบบบบ
            แต่ตอนนี้ไม่กล้าลากเพี่ม ใจมันเต้นตุบๆตับๆ
            เกิดมาไม่เคยลากถืกนี่สักครั้ง กลัวแต็ป
            เอาเป็นว่าถามคุณอิมพีเรียลดีกว่า ว่าลากเพี่มอีกมันปลอดภัยมัยครับ
            (อ่อนจริงเรา )

ถ้ายังไงก็ต่อ ได้เลยครับ

Originally posted by matoom
            อุปกรณ์มียังอะครับ พวกเชือกกะล้ออะ
            555 อันนี้ยังไม่ได้เตรียมเลยครับ ผมมีแต่วัวเอามาลากได้มัยเนี่ย ^^''

Comment

Originally posted by Defago View Post
              ลด HT เป็น 800 และ ปรับแรม CL 5-5-5-15
              ทดแรมเป็น 667 แล้วครับ.
              ตอนนี้ดืงไป 290x10. ขอบคุณมากๆคร้าบบบบบบบ
              แต่ตอนนี้ไม่กล้าลากเพี่ม ใจมันเต้นตุบๆตับๆ
              เกิดมาไม่เคยลากถืกนี่สักครั้ง กลัวแต็ป
              เอาเป็นว่าถามคุณอิมพีเรียลดีกว่า ว่าลากเพี่มอีกมันปลอดภัยมัยครับ
              (อ่อนจริงเรา )

ถ้ายังไงก็ต่อ ได้เลยครับ
              ดูเรื่องความร้อนก็พอครับ
              ถ้าเอามันอยู่ลุยโลด

Comment

Originally posted by matoom View Post
                เกรียนจริง ตานี่

Comment

ดูเรื่องความร้อนก็พอครับ
                  ถ้าเอามันอยู่ลุยโลด
                  ก็ยังปกติน่ะครับ
                  Idle 40c
                  Full Load 50c

งั้นเดียวผมลุยต่อน่ะครับ

Comment

เป็น M2M-MX ที่ไกลดีครับ

Comment

ดืงไม่ขื้นแล้วละครับ
                      หยุดที่ 290x10
                      พอลากเกินนี้โดนหน้าจอสีฟ้าที่น่ารักและสดใสเล่นงานแถวหน้า bootscreen.
                      ยังไงก็ขอบคุณทางคุณ อิมพีเรียล ที่แนะนำมากๆน่ะครับ
                      ได้แค่นี้ดีใจแทบบ้าแล้วครับ เอิกๆ

ว่าแต่ค่า CL เนี่ยปล่อยไว้งี้เลยรืเปล่าครับ?

Comment

ลด HT เป็น 800 ปรับตรงไหนอ่ะคับ

ไม่รู้จริง ๆ บอกหน่อยคับ

Comment

M2N-MX จะลากได้ขนาดนี้เลยหรือนี่ ไฟกี่เฟสอ่ะ ช่วยบอกหน่อย

Comment

Working...
                          X