Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเซียนๆคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเซียนๆคับ

การต่อRaid 0 hdd ตัวนี้มันสมบูรณ์ป่ะ มันจะมีปันหาไรมั้ย แล้วพอhddเสียมันจะเสียพร้อมกันเลยหรอ ข้อมูลมันจะหายบ่อยมั้ย กับความเร็วที่เพิ่มขึ้น

ผมใช้ Raid 0 มานานแล้ว ไม่เคยมีปัญหานี่ครับ เหมือนใช้ HDD ลูกเดียวแต่เร็วขึ้นหลายเท่า ถ้ากลัวข้อมูลหาย ก็มี HDD เป็น Backup อยู่นอก Raid อีกตัว ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

Comment

ไม่เคยล่มเลยอ่ะ ใช้มานานและ

Comment

ไช้ครับ ผมก็ไช้มานานแล้ว ไมปัญหาอะไรครับบ

Comment

เพื่อนผมต่อแล้วใช่ได้แต่สองวัน board พังเลยอ่ะ P4P800SE

ไม่รู้เป็นที่อะไรครับ หรือว่าซวยเอง

ผมก็อยากทำเหมือนกัน แต่ให้เพื่อนมันเป็นหนูก่อน

มันพังเลยไม่กล้าเลยครับ board ผมเคลมไม่ได้ด้วยดิ

Comment

P4P800SE ผมก็เคยใช้ ก็ได้ดี
            แต่ clock เกิ้น ใหม้โยนทิ้งไปล่ะ หุหุ

Comment

space ผมนะ
              cpu Athlon3200+
              M/B AM2NF4G-SATA2 ตัวนี้ต่อได้Raid0,1
              Ram Corexair VS 512mb
              VGA Onboard
              hdd Seagate80gb
              Sound Blaster Live5.1
              สเปคนี้ต่อไหวมั้ยคับ แล้วเวลาต่ออ่ะพอเอาhddที่ความจุเท่ากัน80gbอีกลูกมาใส่แล้วเซตยังไงต่อหรอไปปรับในไบออสให้เปงRaid0ก่องหรือลงไดรเวอร์ก่องอ่ะ อธิบายวิทีต่อRaid0 ให้ผมทีละเอยีดก็ยิ่งดีขอบคุงคับ

Comment

คู่มือครับ บอกหมด
                ปรับในไบออสให้เปงRaid0ก่อง
                ลงไดรเวอร์ตอนลงวินโด้(บางรุ่น)

Comment

Working...
                X