Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSu ดังจี่ๆๆ เปงพัก มานยังไง ร้อนใจมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหอะๆ ถอดเอาเฉพาะตัว PSU ไปน่ะครับ เอาไปให้ช่างเขาตรวจ ถ้ามันเสีย เขาก็คงจะเคลมให้อ่านะ ก็บอกเขาว่าเพิ่งซื้อ เอาใบเสร็จยืนยัน อะไรประมาณเนี๊ย

Comment

แต่ผมว่ามันปกตินะ เคยเป็นแต่ใช้ไปเรื่อยๆ มันก็หายไปเอง

Comment

Originally posted by merlix View Post
        แบบนี้ ผมเรียกว่าไม่ปกติคับ หรือ ท่านคิดว่ามันต้องมีเสียงถึงปกติ/เปนกันมากเลยคิดว่ามันปกติ หรอคับ -..- แปลกดี
        คือมันไม่มีผลกับการใช้งานหน่ะคับ

Comment

เป็นเรื่องปกติ เคลมไปก็มีเสียงแบบนั้นอยู่ดี ผมใช้วัตแท้มาหลายตัวแล้วครับ ก็มีเสียงเป็นแบบนี้ทุกตัวเลย

Comment

จขท.ใช้ยี่ห้อไหนเหรอครับ เคยได้ยินมาเหมือนกัน มีคนเคยพูดให้ฟังว่ารุ่นใหญ่ๆจะมีเสียงจี่ทุกตัว แต่ดังแปบเดียวซักพักก็หาย

โดยส่วนตัวผมก็คิดแบบท่าน merlix ครับ ที่ว่าถ้ามันปกติทำไมมันต้องมีเสียงรบกวนด้วย
            แต่จากที่เคยใช้มาหลายๆตัว Silverstone Raidmax Tagan Enermax nonameติดเคส ก็ไม่เคยเจอที่ดังซักตัว
            ยกเว้นEnermaxเพราะผมซื้อมือ2มา อันนี้ดังจี่ครับ เพราะCมันเสื่อมแล้ว ชาร์จประจุไม่เต็มแล้วรีบคายออกมา ผมรับมาใช้ตอนเย็น รุ่งเช้าอีกวันผมเอาไปคืนเลย กลัวใช้ไปแล้วแต๊บ

Comment

ผมใช้ tagan bz 600watt ครับ จิงหรอที่มีทุกตัว ยิ่งแพงยิ่งดังป่าว

Comment

Originally posted by burmkung View Post
                เป็นเรื่องปกติ เคลมไปก็มีเสียงแบบนั้นอยู่ดี ผมใช้วัตแท้มาหลายตัวแล้วครับ ก็มีเสียงเป็นแบบนี้ทุกตัวเลย
                เหมือนกัน เจอบ่อย แต่ก็ใช้งานปกติ OC ด้วยน๊ะ ไม่เห็นจะเป็นไร อิอิ

Comment

TT 750 ก็ดังจี่ๆเป็นบางครั้ง

แต่อัดไฟก็ปกติดีอ่ะครับ

Comment

ไม่ได้ยินเสียงพัดลมกลบหมด 55+

Comment

จขกท.มือใหม่หัเล่นคอมป่าวอะนี่ ซื้อคอมเเบบsetรึว่าประกอบเองครับ ถ้าซื้อSetผมว่ายกมันไปทั้งเคสเลย เปลี่ยนอันเดียวเสียดาย ให้มันเปลี่ยนให้ทั้งหมดเลย สะใจดี 555555

Comment

ปกติครับ มันดังมาจากลวดที่พันอยู่บนโดนัทคอยมันหลวม เวลาเปิดใช้งานมันจะสร้างสนามแม่เหล็กและความถี่สูงทำไห้ลวดสั่นดัง "จี๊ดๆ" อย่างที่ได้ยินครับ ไม่มีผลเสียกับการใช้งาน ไม่ต้องกังวนไป ถ้ามันมีกลิ่นใหม้ล่ะน่ากลัว เอิ๊กๆ..

Comment

Originally posted by Z1 View Post
                          จขกท.มือใหม่หัเล่นคอมป่าวอะนี่ ซื้อคอมเเบบsetรึว่าประกอบเองครับ ถ้าซื้อSetผมว่ายกมันไปทั้งเคสเลย เปลี่ยนอันเดียวเสียดาย ให้มันเปลี่ยนให้ทั้งหมดเลย สะใจดี 555555

นิสหน่อยครับ ประกอบมาเยอะแล้วแต่ ยังไม่เคยเล่นของเทพไง พอดีจอนนี้ ไปสักซะเต็มคลาบเลย
                          เลย งงกะอาการหน่อย ตกลงผมไม่เคลม นะคับ มานโอเคนะ

Comment

ถ้าดังมาก ไม่ปรกติคับ แต่ถ้าเบาๆแล้วเงียบไปก็ปรกติคับ

อย่าว่าแต่ power ตัวละไม่กี่พันเลย plasma ตัวละเป็นแสน สมัยก่อน ผมซื้อของ ss 42" มา เสียงจี่ๆๆ ดังลั่นห้อง ขอเปลี่ยนตัวใหม่ก็ไม่หาย เลยคืน แล้วไปซื้อ ของ พานาแทน เป็นตัวประกอบที่ Japan ก็ยังมีเสียง จี่ๆ แต่เบามากๆ ถ้าไม่ไปยืนหลัง tv ไม่ได้ยิน - -

Comment

Working...
                            X