Announcement

Collapse
No announcement yet.

EAH3870 TOP/G กับ 9600 GT - 9800 GT เอาอันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EAH3870 TOP/G กับ 9600 GT - 9800 GT เอาอันไหนดี

กำลังสองจิตสองใจน่ะคับ กำลังจะประกอบเครื่องให้ลูกศิษย์ แต่กำลังมองหา การ์ดจอที่ความคุ้มค่าในระยะยาว เพื่ออนาคต จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ ช่วยแนะนำทีนะคับ ในงบประมาณ หกพันบาท

ระหว่าง EAH3870 TOP/G กับ พวก 9600 หรือ 9800 GT พวกนี้

อันไหนจะดีกว่ากัน EAH3870 ที่ว่านี้ เทียบกับ ตระกูล GF เท่ากับตัวไหน

(ที่จิงชอบ EAH3870 TOP/G มันสวยและยาวดีอ่ะ ราคาไม่สูงนักด้วย เห็นมีใน 9final ราคาประมาณ 5500 บาท http://www.9final.com/computer/asus-...rd-p-7294.html )

ขอบคุณครับ

xfx 8800GT = 4950
    GALAXY 9800GT =4990(8800GTแปลงร่าง)
    GALAXY 9600GT =3700

3 ตัวนี้คุ้มสุดๆ

Comment

เลิกมอง 3870 ได้แล้วคับ เวลานี้

ในตัวเลือกที่ให้มา 9800GT ดีที่สุด

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
        xfx 8800GT = 4950
        GALAXY 9800GT =4990(8800GTแปลงร่าง)

3 ตัวนี้คุ้มสุดๆ
        ตามนี้เลยครับ แต่เป็นผมเลือกข้อแรก XFX 8800GT Zalman หล่อ แรง แถมยังเย็น

Comment

หลวงพี่เล่นซะแรงเลยครับ

Comment

HD4850 ครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              หลวงพี่เล่นซะแรงเลยครับ
              ของผมเองใช้แค่ 7300 gt อยู่น่ะคับ ไม่ค่อยได้เล่นอะไรเท่าไร พิมพ์แต่งานบานเบอะ
              คงต้องรอปิดเทอมถึงจะมีเวลาเล่น

แต่เครื่องนี้จะประกอบให้เขาอ่ะ... แต่ถ้าเขาใช้ไม่เป็นล่ะก้อ เสร็จผม...(ยืมซะ)

Comment

คุ้มครับ

Comment

9600GSO คุ้มครับ

Comment

GALAXY 9600GT ค้ม

Comment

ถ้าอยู่ในงบ 6000 ต้องเล่น 4850 ครับ ตัวนี้เลย

http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0015947

ราคา 6100 ( เกินงบไป 100 นึง )

เรียงลำดับตามความแรง ( มากไปน้อย )

4850
                      9800GT
                      8800GT
                      3870

งบ 6 พันเลือก 4850 เลยครับไม่ผิดหวัง

Comment

ลูกศิษย์ของคุณมีความรู้เรื่องคอมพอจะจัดการกับปัญหาความร้อนไหมครับ อย่างเช่นปรับรอบพัดลมในไดร์เวอร์ หรือว่าเช็คปัญหาเรื่องไฟพอหรือไม่พอ หรือว่าเลือกใช้ไดร์เวอร์เวอชั่นที่เหมาะสมกับการ์ดและเกมส์ที่เล่น และลงวินโดว์ใหม่เป็น

ประกอบคอมให้ลูกศิษย์ใช้ผมเดาว่าลูกศิษย์ของคุณอาจจะมีความรู้ทางด้านนี้ไม่มากนัก ไม่อย่างนั้นเขาคงประกอบคอมใช้เองแล้ว ผมว่าบางทีการ์ดบางรุ่นอาจไม่เหมาะกับเขาครับ แต่ถ้าคุณมีเวลา สามารถเป็นธุระดูแลให้เขาได้ก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

เป็นผมคงจัด 8800GT Zalman นั่นแหละครับ สวยและเย็นดูหรูหรานิดนึงไม่แพงด้วยอิอิ
                          ไปดูตัวเป็นที่ร้านแล้วยังอยากได้เลยครับว่าจะเอาตัวเก่าไปเคลมแทน sink ref ที่มันไม่ค่อยเย็นครับ

Comment

Originally posted by Booze View Post
                            ถ้าอยู่ในงบ 6000 ต้องเล่น 4850 ครับ ตัวนี้เลย

http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0015947

ราคา 6100 ( เกินงบไป 100 นึง )

เรียงลำดับตามความแรง ( มากไปน้อย )

4850
                            9800GT
                            8800GT
                            3870

งบ 6 พันเลือก 4850 เลยครับไม่ผิดหวัง

ตามนั้นครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบและคำแนะนำเลยคับ

ตอนนี้เลยซื้อ กาแลคซี่ 9600 gt น่ะคับ เห็นราคาดี เอาเงินที่เหลือไปสอย psu วัตแท้ๆ ซักตัว

อย่างที่ท่าน ARES บอกน่ะคับ ลูกศิษย์ผมเขายังไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง com ซักเท่าไรน่ะคับ ผมเองก็ลืมเรื่องไฟ ไปซะสนิท เลยเอาตัว 9600 น่ะคับ เงินเหลือก็ว่าจะหา ซัพพลายวัตแท้ๆ ให้เขาน่ะคับ

ขอบคุณค๊าบบบบบบ

Comment

Working...
                              X