Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพึ่งจะรู้ว่า MX-2 มันเย็นขนาดนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำไมเว็บบอร์ดนี้ใช้ภาษากันผิดๆ หมดเลยแฮะ

sink = ซิงค์ ไม่ใช่ zing sing

market = ตลาด ไมใช่ marget

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
      คือว่าเพึ่งได้ MX-2 มาจากในบอร์ดอ่ะครับ เลยลองใช้ดูๆ มันก็เปียกๆอ่ะนะแต่ใส่ไปนิดเดียวเองเท่าเม็ดถั่วเขียวๆ 1ลูก ครึ่ง(ไม่ใช่บอลนะ) ใช้zing Thermal120 EX ตอนแรกใช้ซิลิโคนบ้านๆสีขาวที่เค้าขายในตะกร้าหลอดละ 10 บาทอ่ะ ปกติ 50 ฟูล ก็ 55 ห้องธรรมดานะครับ ก็คิดในใจทำไมมันร้อนจัง สงสัยเราoc ด้วยมั้งเพราะลองเอามือจับดูที่ฐานzing แล้วมันก็ไม่ร้อนนี่หว่าทำไมcensor มันขึ้นเยอะจัง เลยทำใจว่าcensor เพี้ยนมานานนับปี แต่พอเมือวานได้ของมาลองใส่ใหม่ เอาละวะ ชื่อเสียงเรียงนาม เรื่องลือระบือไกลมานานแสนนานตั้งแต่ MX-1 แสดงอานุภาพให้ประจักษ์แก่สายตาจอมยุทธผู้นี้ด้วยเถอะ ว่าแล้วก็ใส่ไปเปิดเครื่องๆ เพียะๆ เปรี้ยงๆๆ ผัวะๆๆ เสียงประมือ กัน แต้น แต้น แ้ตน เริ่มต้นที่ 35 เห้ย อย่าโม้น่า อากาศปกติก็ร้อน ถอดเสื้ออยู่นะว้อย เห้ยๆ อย่ามาอำ แหมเพึ่งเปิดเครื่องอ่ะดิ หลอกให้ตายใจ ว่าแล้วก็ลงมือเิบิรน เลย ด้วยภูเขาเอเวอร์เรส ฟูลซะไอ้น้อง ข้าน้อยขอลาไปอาบน้ำก่อน เวลาผ่านไป อาบน้ำเสร็จ ออกมาดูโอ้ววววววววว 48 นับถือๆ เป็นวาสนาของข้าน้อยได้พึ่งพาท่านจอมยุทธ์ MX-2 เลยปล่อยปกติ เล่นเกมทำไรดูเวป 45เอง โอ้วววววว รู้งี้ใช้ตั้งนานแล้ววววววว
      สรุป ซิลิโคนบ้านๆ idle50 full55/57
      ซิลิโคนMX- 2 idle45 full48

ขอบคุณที่ฟังจนจบครับ อยากบอกประสบการณ์อ่ะครับ ขอบคุณที่เสียเวลาจ้าาา พอดีมาโพสที่ทำงานไม่มีรูปอ่ะจ้าาา เดวกลับบ้านเอารูปมาให้ดู

เพิ่งเคยเห็นครับที่Fullต่างจากIdleแค่3องศา

Comment

ทำไงดี รูปหายไปหมดแระ แต่ยืนยันว่าเย็นกว่า 7-8 องศาเลยทีเดียวเชียว แล้วมันไม่แข็งแบบ MX-2 เวลาแกะด้วย เพราะมันไม่ใช้ส่วนผสมของโลหะ

Comment

ในนี้ทำไมบอกพอกัน แต่ถ้าร้อนกว่านี้ OCZ เห็นผลแน่คับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=178734

Comment

ของเขาดีจริงๆ
            ผลการเทสของเมืองนอก ไปเจอมา
            http://www.hardwarecanucks.com/forum...-review-5.html
            Attached Files
            Last edited by aongmo; 11 Aug 2008, 16:19:55.

Comment

Originally posted by n@ty View Post
              ทำไมเว็บบอร์ดนี้ใช้ภาษากันผิดๆ หมดเลยแฮะ

sink = ซิงค์ ไม่ใช่ zing sing

market = ตลาด ไมใช่ marget
              โทษครับ market ผิดจริงๆแต่ไม่อยากแก้เดียวหาว่าพิมไรไม่ดีแล้วแก้อ่ะเลยปล่อยไว้
              Originally posted by takumi07 View Post
              เพิ่งเคยเห็นครับที่Fullต่างจากIdleแค่3องศา
              คือว่าผมเทสแค่ระหว่างไปอาบน้ำประมาณ 15 นาทีเองครับ แต่พอกดเลิก burn มันก็ลดมา 45 อ่ะ เมือคืนรีบนอนวันนี้มาทำงานเช้าง่ะ เดวผมไปลองใหม่คืนนี้สัก 1 ช.ม.นะครับ ได้ผลยังไงเดวแถมรูปให้ดูด้วย จ้า

Comment

ผม ออนเอมเอสเอ็น 68 องศา เล่นเกม 72 ครับ
                4000+ เดิมๆไม่oc เลย

จะลองหามาทาบ้างครับ

Comment

กลายเป็นกระทู้ มีความรู้เลยแฮะ

มีผลเทสแบบนี้ อิอิ

thankๆ ทุกท่าน

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
                    โทษครับ market ผิดจริงๆแต่ไม่อยากแก้เดียวหาว่าพิมไรไม่ดีแล้วแก้อ่ะเลยปล่อยไว้

คือว่าผมเทสแค่ระหว่างไปอาบน้ำประมาณ 15 นาทีเองครับ แต่พอกดเลิก burn มันก็ลดมา 45 อ่ะ เมือคืนรีบนอนวันนี้มาทำงานเช้าง่ะ เดวผมไปลองใหม่คืนนี้สัก 1 ช.ม.นะครับ ได้ผลยังไงเดวแถมรูปให้ดูด้วย จ้า
                    จะรอชมผลงานครับ เพราะตอนนี้ผมก็ใช้แบบสีขาวธรรมดาครับ อยากเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับแต่ขี้เกียจแกะอ่ะครับ

Comment

ใช้กับซิงค์เดิมเห็นผลมั้ยครับ

Comment

มาแล้วครับ รูป แต่เทสแค่ 20 นาที พอมั้ยอ่ะ แบบว่ามันนานจัง เหะๆ
                        รูปแรกเพึ่งเปิดเครื่องเลยครับเซพรูปแล้วก็กดburn
                        ส่วนรูปที่สองburn ไป 20 นาทีแล้ว
                        รูปที่สาม กดยกเลิกมันก็ลดลงมาเท่านั้นอ่ะครับ ขอบคุณที่รับชมจ้าาาาาาาา
                        Attached Files

Comment

คำถามเดียวกัน
                          Originally posted by Leg View Post
                          ใช้กับซิงค์เดิมเห็นผลมั้ยครับ

Comment

เด่วไปหาสอยบ้างครับ

Comment

ที่เซียร มีขายร้านไหนครับ

Comment

Originally posted by P3NG View Post
                                คำถามเดียวกัน
                                ซิงค์เดิมก็ไม่แน่นะ แต่ผมคิดว่าซิงค์ที่มีท่ออ่ะจะเห็นผลง่ายกว่า ยังไงลองดูก็ได้ครับหลอดนึงมันก็เยอะเหมือนกัน ราคาคิดซะว่าซื้อกางเกงหรือเสื้อมา 1ตัวละกันนะ

Originally posted by konkae_jaidee View Post
                                ที่เซียร มีขายร้านไหนครับ
                                ผมก็ไม่รู้อ่ะ ใครไปเซียรบ่อยๆมาตอบหน่อยจ้าาาา

Comment

Working...
                                X