Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้ที่ครับ sound card เก่ามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้ที่ครับ sound card เก่ามาก

คือไปรื้อๆแล้วเจอมาสงสัยจะเป็นของพี่ชาย เก่าเก็บมากแต่ยังใช้ได้อยากถามว่าถ้าผมเอามาใส่แทนเรียลเท็คออนบอร์ด 8.1 ที่มีอยู่เสียงมันจะดีกว่ากันมากมั้ยครับหรือพอกันเพราะปกติใช้ลำโพงแค่ 2.1 แบบว่าไม่ใช่คนหูทองอ่ะครับแต่ว่าใช้ออนบอร์ดรู้สึกเสียงมันไม่ค่อยใสเท่าไร กะลังเก็บตังซื้อตัวอื่นครับว่าจะเอาตัวนี้มาใช้ไปพลางๆก่อน สเป็คเครื่องผมตามลายเซ็นครับ

รูปด้านหน้าบนการ์ดมันเขียนปี 1999 เกือบสิบปีแล้วอ่ะ

รูปด้านหลัง

ใช้เเทนของเก่าไปเลยครับ เสียงดีกว่าเเน่นอน

Comment

ลองเปลี่ยนดูแล้วครับ เสียงใสขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย เหอะๆ ซาวการ์ดมันดียังงี้เองน้อ

Comment

น้องๆเทพในยุคนู้นครับ ปีบนปริ๊นท์มักเก่ากว่าอายุจริงนะครับ เพราะมันเป็นปีที่ออกแบบลายปริ๊นท์ ไม่ใช่ปีผลิต

Comment

555 4830เพิ่งให้น้าเอาไปใช้ น้าชอบมาก
          ตัวนี้เสียงดีครับ ที่16bit/48khz
          frequency response ไม่เพี้ยนเลยครับ dynamicแน่น thdก็น้อย
          ผมเองใช้4670เก่ากว่าคุณอีกครับ 55

Comment

ถ้าแค่ฟังเพลง 2.1 แชนแนล เปลี่ยนมาใส่การ์ดตัวนี้เลยครับ แล้วใช้ driver KXproject + ลำโพง Divoom xforce3 หรือ xforce5 สำหรับฟังเพลงประเภท jazz,Acoustic ขอบอกเสียงใสไพเราะดีครับ
            ลองเปรียบเทียบดูได้เลยครับ

Comment

เก็บข้อมูล

Comment

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบครับ หุหุ

Comment

ว่าแล้ว ต้อง หลงไหลใน SBLive ของเขาดีจิงๆ

Comment

Working...
                  X