Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+,ECS BLACK,GILL DDRII ULTRA 1*1 G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4800+,ECS BLACK,GILL DDRII ULTRA 1*1 G

Clock ยังไงก็ไม่นิ่งซักที่ 240+12.5=3000(ขยับนิดๆ) แรม 333(ทด)4 4 4 12 16 1T

ไฟcpu 1.4xx ไฟแรม 2.11x

อาจารย์ท่านใดช่วยชี้แนะด้วยครับ

2 T ซะครับ หายแน่ แรมเทพ ยังไม่กล้า วิ่ง 1 T เลยครับ

Comment

ปรับ จา1T เป็น2T อยางเดียวหรอครับ พวก บัส333 4 4 4 12 16 ไม่ต้องปรับใช้ไหมครับ

Comment

ถ้าจะลากแรมให้ไกลขึ้น ก็ 5-5-5-15 2T ถ้า พอใจที่เท่านี้แล้วบอกไม่นิ่ง ก็ 4-4-4-12 -2T ครับ น่าจะนิ่งครับ

Comment

ขอบใจครับ

Comment

1T กับ 2T นี่หมายความว่าอย่างไรเหรอครับ ขอโทษนะครับผมอ่อนครับ เพิ่งหัด OC ครับ

Comment

Originally posted by sayamsiam View Post
              1T กับ 2T นี่หมายความว่าอย่างไรเหรอครับ ขอโทษนะครับผมอ่อนครับ เพิ่งหัด OC ครับ
              ค่า Command Rate (DR)

เป็นค่าที่จะรวมผลการประมวลชุดคำสั่งทั้งหมด ที่ได้รับจากCPU ใน1วินาทีครับ

Comment

ECS Black ที่ว่ามานี้ใช่ตัว A780GM-A ไหมครับ เวอร์ชั่น 1.0 หรือ 1.1 ครับ
                >.< สอนผมทดแรมกับบอร์ดตัวนี้บ้างสิครับ

ผมไม่รู้จะเข้าไปทดตรงไหนอ่า เห็นเค้าว่าต้องลง Bios ใหม่เหรอครับถึงจะได้

Comment

Bios ล่าสุดทดได้

Comment

ตามท่านบนครับ

Comment

มัน flash ยังไงหรอครับ Bios นะ ของผมก็เป็น 1.0

Comment

ดาวน์โหลดใน www.ecs.com.tw แล้วก็อัพใน Dos

ควรศึกษาให้แน่ใจก่อนว่าทำได้ ก่อนทำ เพราะว่าถ้าพลาด ก็บูตไม่ติด

ECS Black ผมทดแรมได้ขนาดนี้เลย
                        Last edited by Drunk; 4 Sep 2008, 22:37:09.

Comment

Working...
                        X