Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อน CPU VGA M/B เท่าไหร่ถึงจะปกติ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อน CPU VGA M/B เท่าไหร่ถึงจะปกติ

ความร้อน CPU VGA M/B เท่าไหร่ถึงจะปกติ ขอวผมมันเกิน 50 C ทุกอันเลย

E 8200
    GF 9800 GT
    P31

รออาจารย์มาตอบคำถาม!!

Comment

ของผม

q450 30 กว่าองศา
      nb 45 องศา
      sb 40 องศา

ส่วนตัวผผมว่า บอร์ดกับcpu ร้อนไปนิดนะครับ

(cpu นี่ idle หรือ full ครับ ถ้า idle ผมว่าร้อนไปนะ)

ปล.ใช้อะไรเช๊คอุณหภูมิครับ

Comment

ทำไงให้ CPU temp น้อยกว่า M/B ที่อุณภูมิห้องอ่ะครับ

ผมก็40 ปลาย ถ้าไม่โอ (ถ้า OC ก็นู่นเลย IDLE 55+, FULL (Athros) 80) กลุ้มใจจริงๆๆ
        M/B 42

Comment

VGA แค่เปิดเครื่องมันก็ ไป 50 กว่าๆแล้วถือว่าปกตินะ

ส่วน CPU M/B น่าจะร้อนไป ของผมแค่ 37-43 เต็มที่ไม่เกินนี้ Tuniq ครับ

ปล. idle กับ Full มันดูยังไง และคืออะไรบ้าง งง

Comment

Working...
          X