Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามที่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามที่คับ

ถ้าผมใช้MAINBOARD GIGABYTE Z87M-D3H
    CPU CORE I5 4440
    8 GB. PC DDR-III/2400 G.SKILL
    แล้วจะให้แรมวิ่งที่2400ผมต้องocใช่บะคับหรือมันวิ่งที่2400เลยคับขอบคุณมากคับ

^
    ^

เข้าไปใน Bios เปิด XMP Mode ครับ เลือก Profile 1 หรือ 2 ก็แล้วแต่แรมตัวนั้นจะมีมาให้
    วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

Z87 เปิด X.M.P แล้วจะวิ่งตามความเร็วข้างกล่องเลยครับ

แต่ H81 และ H87 ( บางตัว ขอย้ำว่าบางตัวนะ ส่วนใหญ่จะเป็นพวกตัวถูกๆ ) จะวิ่งได้แค่ 1600 สูงสุด

ต่อให้ปรับยังไงๆ ก็วิ่ง 1600 ครับ

Comment

Working...
      X